Hạng B2
29/8/13
190
129
43
Em cũng đang theo dõi 2 em này. Trước cũng chờ Ford EV nhưng vẫn muốn xem SF 2019 ra để so sánh do cũng chưa cần lắm.
CR-V thì máy 1.5 khá tiết kiệm, phù hợp đi phố và đi xa cũng ổn. Hộp số không thích lắm. Nói chung CR-V dung hoà nhiều yếu tố quá thành ra không có gì nổi bật. Gia đình có thêm bà cả thường xuyên chạy thì có thể lấy em này. Nội thất em thấy có vẻ chật.
EV thì nam tính quá, giá bản Full cao. Lượn phố hơi vất vả tí. Công nghệ nói chung ngon. Thích bản dầu... nhưng thiếu xèng :). Rộng hơn CR-V
SF chưa ra nhưng nội và ngoại thất thấy ổn cho cả gia đình và cá nhân. Em vẫn thích bản dầu nhưng hình như vẫn lắp động cơ cũ nên hơi chán. Giá chưa có nhưng chắc cũng không kém EV bao nhiêu. Kích thước xe lớn, rộng rãi.
Mỗi xe mỗi kiểu nhưng có xèng cũng chưa lấy được liền. Nếu chờ được thì chờ SF ra rồi chọn.

• Like
Reactions: huyb9 and Quocdp
Hạng B2
24/7/11
358
86
28
Em cũng đang theo dõi 2 em này. Trước cũng chờ Ford EV nhưng vẫn muốn xem SF 2019 ra để so sánh do cũng chưa cần lắm.
CR-V thì máy 1.5 khá tiết kiệm, phù hợp đi phố và đi xa cũng ổn. Hộp số không thích lắm. Nói chung CR-V dung hoà nhiều yếu tố quá thành ra không có gì nổi bật. Gia đình có thêm bà cả thường xuyên chạy thì có thể lấy em này. Nội thất em thấy có vẻ chật.
EV thì nam tính quá, giá bản Full cao. Lượn phố hơi vất vả tí. Công nghệ nói chung ngon. Thích bản dầu... nhưng thiếu xèng :). Rộng hơn CR-V
SF chưa ra nhưng nội và ngoại thất thấy ổn cho cả gia đình và cá nhân. Em vẫn thích bản dầu nhưng hình như vẫn lắp động cơ cũ nên hơi chán. Giá chưa có nhưng chắc cũng không kém EV bao nhiêu. Kích thước xe lớn, rộng rãi.
Mỗi xe mỗi kiểu nhưng có xèng cũng chưa lấy được liền. Nếu chờ được thì chờ SF ra rồi chọn.
Em đồng ý với Bác, cứ p n opt, m thích là múc.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Ah em quên, nếu Bác k chê máy dầu có thể cân nhắc Everest mới - bao an toàn - rộng, crv bỏ xó về công nghệ, cả sức mạnh... Vợ cả em k thích máy dầu chứ k em múc luôn rồi. Em kết nhất quả Adaptive cruise control
Cân nhắc CR-V với Santa Fe mà bỏ qua Everest thì quả thật rất thiếu sót.
Mà máy dầu có gì đâu sao lại ghét em nó?

Tập Lái
2/2/17
17
10
3
37
Mình cũng đang đợi san 2019. Nhưng thấy EV Bi cũng ngon nhưng giá thì ko thích lắm. Thui cố đợi san ra xem sao. CRV thì chưa nghĩ tới.!

Hạng B2
23/9/17
237
124
43
E ko biết nhiều, nhưng cái nào không gỉ sét thì quất tới thôi bác. Tốt gỗ hơn tốt nước sơn ahihi

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Nếu tầm tiền 2 con kia em đợi cuối năm EV bi nó ế chỏng chơ ra giảm giá là em mua thêm.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Sao phải lăn tăn thế bác, vì Santa Fe chưa có nên không biết có bản 2.0 turbo xăng hay không. Nếu có thì đây là bản ngon lành cành đào.

Ngoài ra CRV chỉ tưowng đương Tucson, bản 5+2 dài hơn chút với 7 chỗ nhưng rất thảm hoạ nếu đi 7 người trên xe này. Còn nếu thỉnh thoảng mới có nhu cầu đi trong phố 6 người thì Taxi thẳng tiến cho khoẻ, đỡ phải lái. Nên cứ 5 chỗ mà chơi thôi. Trừ khi là 7 chỗ xịn.

• Like
Reactions: tenxo and xlive
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Cùng chung suy nghĩ với Bác. Tuy nhiên theo em Bác đừng kỳ vọng Santafe 2019 bản full, giá vẫn là 1070 tr, em nghĩ giá santafe 2019 bản full giá sẽ là 12xx tr. Giá xe Hàn bây giờ không mềm đâu Bác.

Tập Lái
2/9/18
42
21
3
44
Tui đã chạy thử Crv ở Honda Tiến Phát quan 2. Họ cho tui chạy thử trên cao tốc long thành-dầu giây.khi chạy trên tốc độ 80 km/h, tay lái xe nhẹ tênh,không chắc chắn,tạo cảm gác không an toàn.tui chạy về xong là từ bỏ ý định mua xe Crv