Tập Lái
6/4/12
9
14
3
Nên chọn Honda CR-V 1.5L Turbo hay chờ Hyundai SantaFe 2019?
Chào các bác, tình hình là em đang tính tậu 1 con xe để phục vụ gia đình đi lại trong thành phố hoặc vài tỉnh lân cận (gia đình em tầm 3 người lớn 2 đứa nhỏ). Em đã đi thử con Mazda CX-5 2.5 2018 và chuẩn bị đi thử con Honda CR-V 1.5L Turbo 2017, Hyundai SantaFe mới thì cuối năm mới có xe để thử :(. Em thì khoái xe 5+2 để lâu lâu có ông bà vào thì không phải đi taxi hoặc grab. Mong các bác cho e vài lời khuyên. Thanks các bác nhiều![pagebreak][/pagebreak]
P/S: thời gian giao xe lâu thiệt các bác, bên Honda e mới hỏi giờ đặt cọc con CR-V 2018 thì nhanh nhất là tháng 1 hoặc 2 mới có. :(

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Lqanh
Hạng B2
10/11/15
164
145
43
42
Hai xe nay thật khó để bảo chọn chiếc nào. Nhưng nếu bác là người đứng tuổi thích sự điềm đạm, an toàn thì bác chọn CRV. Còn nếu bác là người trẻ trung thích khám phá tận hướng công nghệ, thích sự mới mẻ năng động thì chon Santafer

• Like
Reactions: tuanbn and Quocdp
Hạng B2
12/10/15
149
84
28
33
Hai xe nay thật khó để bảo chọn chiếc nào. Nhưng nếu bác là người đứng tuổi thích sự điềm đạm, an toàn thì bác chọn CRV. Còn nếu bác là người trẻ trung thích khám phá tận hướng công nghệ, thích sự mới mẻ năng động thì chon Santafer
Thế Santafe k an toàn à bác?

Hạng B2
10/11/15
164
145
43
42
Em không nói santafe không an toàn nha bác. Nếu bác xem các bài so sánh về độ an toàn thì CRV được đánh giá cao hơn nha.

Tập Lái
6/4/12
9
14
3
31 tuổi chắc cũng chưa đứng tuổi lắm :). Chắc cứ đặt cọc 2 nới bên nào có trc thì lấy..;)

có bác nào sale bên Huyndai k? Dự bao lâu thì có xe ở Việt Nam nhỉ? Thanks

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Bản full CRV cũng ngập tràn công nghệ, chạy vô cùng ngon, chỉ có cái cản sau bằng nhựa hơi lọc cọc tí.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Khuyên chân thành nha bác, e đã có dịp công tác Úc và ngồi thử Santafe 2019 thật sự CRV ko có cửa đâu. Chắc chắn từ trong ra ngoài. CRV còn thua Tucson thì sao so dc Santafe 2019 thậm chí Santafe 2018 cũng ko dc.

Attachments

Hạng B2
24/7/11
358
86
28
Em nghỉ chưa biết xe nào an toàn hơn, vì Honda cắt opt rất n, k có cảnh báo điểm mù, k có cảnh báo lệch lan. Em nghỉ Bác cố chờ thêm vài tháng xem sao. Em cũng đang nóng cả ruột- bọn Honda em ghét cái là chảnh, bán beer kèm phục vụ là k ổn. Ah còn cái quan trọng k có AWD nhe Bác, hop số cvt em skip luôn

Hạng B2
24/7/11
358
86
28
Ah em quên, nếu Bác k chê máy dầu có thể cân nhắc Everest mới - bao an toàn - rộng, crv bỏ xó về công nghệ, cả sức mạnh... Vợ cả em k thích máy dầu chứ k em múc luôn rồi. Em kết nhất quả Adaptive cruise control