Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Hi ACE,

Hiện nay, tôi đang phân vân lựa chọn giữa xe Mitsubishi Mirage và Mitsubishi Attrage phiên bản số tự động. Xét về thông số kỹ thuật thì hai mẫu xe này giống nhau hoàn toàn chỉ khác về kích thước và kiểu xe, Mirage là hatback còn Attrage là sedan.

Tuy nhiên, khi đi trên đường gặp rất nhiều xe Attrage nhưng hiếm khi thấy Mirage xuất hiện, không hiểu cả 2 dòng xe đều giống nhau về máy móc, option nhưng Mirage lại ít được chuộng hơn?

Thông số Mitsubishi Mirage và Attrage bản số tự động: động cớ 1.2, hộp số vô cấp CVT, khởi động nút bấm, chìa khóa thông minh mở cửa xe không cần chìa, mở cốp từ xa, 2 túi khí, ABS, EBD, BA, mâm đúc 15 inch,...

Xin mọi người tư vấn giúp!

Hạng B1
15/12/16
62
53
18
37
Cái này mình nghĩ chỉ kết kiểu dáng là múc thôi Bác. Lúc mua bản MT E cũng phân giữa 2 xe. Nhưng phần là Sedan mắc hơn 1 ít + với cá nhân E thích hatback hơn. Nên quất mirage. haha

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
02 dòng này như nhau
Theo mình anh nên chọn mirage, còn đã chọn sedan thì phải dòng C trở lên chứ sedan B nhìn nhỏ, ko cân đối
City với Ciaz mà nhỏ và ko cân đối hả bác? Con M3 chưa chắc rộng bằng nha
Còn về Mitsuibishi thì bền bỉ có tiếng rồi, e nghiêng về con Mirage hơn vì nó 5 cửa rất tiện dụng cho gia đình sử dụng

Hạng B2
4/9/17
147
110
43
33
Là em thì em sẽ mua Mirage nhé nhưng em mua MT thôi, số nhỏ chạy MT cho đầm :D

• Like
Reactions: baicon
Hạng B2
20/2/09
208
31
28
Chào bác doanquannguyen,

Trước hết thì bác phải xác định là: Chọn xe nào thì tùy nhu cầu và sở thích của bác (và gia đình!) chứ cũng không nên quá phụ thuộc vào ý kiến người khác. Tốt nhất là cứ ra đại lý sờ mó trải nghiệm lái thử.

Đẹp xấu giữa 2 chiếc thì em không bàn tới vì còn tùy vào sở thích mỗi người. Cơ bản thì Attrage được nhiều người chọn hơn vì: nội thất rộng rãi hơn, cốp lớn và tách biệt, nội thất có thêm ghế da... Còn Mirage có ưu thế ở kích thước ngắn gọn hơn và giá cũng rẻ hơn.

Em đang chạy Mirage số sàn nhưng cũng đã đi số tự động nhiều, em thấy hộp số tự động của Mirage/Attrage rất OK: mượt mà êm ái, khi cần mạnh để leo đèo dốc thì em chuyển qua B khá ổn. Tiêu hao nhiên liệu cũng không mấy khác biệt giữa 2 loại hộp số này. Chạy phố thì hộp số tự động quá khỏe.

Thân,
--
Leex

Hi ACE,

Hiện nay, tôi đang phân vân lựa chọn giữa xe Mitsubishi Mirage và Mitsubishi Attrage phiên bản số tự động. Xét về thông số kỹ thuật thì hai mẫu xe này giống nhau hoàn toàn chỉ khác về kích thước và kiểu xe, Mirage là hatback còn Attrage là sedan.

Tuy nhiên, khi đi trên đường gặp rất nhiều xe Attrage nhưng hiếm khi thấy Mirage xuất hiện, không hiểu cả 2 dòng xe đều giống nhau về máy móc, option nhưng Mirage lại ít được chuộng hơn?

Thông số Mitsubishi Mirage và Attrage bản số tự động: động cớ 1.2, hộp số vô cấp CVT, khởi động nút bấm, chìa khóa thông minh mở cửa xe không cần chìa, mở cốp từ xa, 2 túi khí, ABS, EBD, BA, mâm đúc 15 inch,...

Xin mọi người tư vấn giúp!

Hạng B1
10/9/16
87
69
18
Tây Ninh
Cái này mình nghĩ chỉ kết kiểu dáng là múc thôi Bác. Lúc mua bản MT E cũng phân giữa 2 xe. Nhưng phần là Sedan mắc hơn 1 ít + với cá nhân E thích hatback hơn. Nên quất mirage. haha
Bác mua bao lâu rồi. Cảm nhận xe thế nào bác: cách âm, ăn uống, máy móc râ sao. Em cũng đang quan tâm. Thanks bác.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Số người mua Att áp đảo cũng có lý do của nó, vì chở được nhiều hành lý và ngồi nghiêm chỉnh hơn. Ví dụ Att đi xa thì đi được 4 5 người, còn MR thì mất một chổ cho hành lý.
Nhưng 5 cửa cũng có ưu thế là khi xếp ghế và mở cửa phía sau, nó chở được những kiện hàng to hơn.

• Like
Reactions: baycon