Tập Lái
29/10/18
15
1
3
29
Nên chọn mua BMW 320i LCI dqsd hay Ford Focus Hatchback mới?
Chào các bác, em đang cân nhắc giữa chọn mua BMW 320i LCI (F30) đã lăn bánh được 30.000 km và Ford Focus hatchback 5 cửa mới. Theo các bác nên chọn mua xe nào? xe BMW lăn bánh tầm này có vấn đề gì không, có bảo dưỡng bảo trì nhiều không? Mong các bác tư vấn, em cám ơn. [pagebreak][/pagebreak]

Hạng B1
17/11/17
69
31
18
34
HCM
Không nên đi BMW bác . Vì đi BM rồi bác không thể đi được xe khác nữa...Còn nếu bác đã quan tâm đến chi phí bảo dưỡng thì BMW khá đắt . 30.000km thì tạm thời chưa phải tốn kém nhiều

• Like
Reactions: thanhhoa504vn
Tập Lái
17/3/16
39
10
8
35
Sẵn cho Em hỏi ké. BMW Z6-2008 giá tầm 800tr có nên mua không ạ?

Tập Lái
17/7/18
27
11
3
27
Không nên đi BMW bác . Vì đi BM rồi bác không thể đi được xe khác nữa...Còn nếu bác đã quan tâm đến chi phí bảo dưỡng thì BMW khá đắt . 30.000km thì tạm thời chưa phải tốn kém nhiều
Đắt là đắt như thế nào hả bác?
bác có thể ví dụ dc ko?
Em cũng đang tính mua 1 con xe cũ đang phân vân Mẹc C or E class, Bim 5 và Audi A6 đời 2014 hoặc 2015 thì nên xúc con nào? mấy con này chạy dưới 70 000 km
tiêu chi của em BỀN, ÍT HỎNG VẶT, SANG, ĐẸP, ÊM, TIỆN NGHI
Em đang xài con Toyota Camry 2010 cùi mía nên tính lên đời

Hạng B1
17/11/17
69
31
18
34
HCM
Ah..Nếu bác đi camry thì chi phí sửa chữa như bác đã biết 'thấp' đúng không,phụ tùng rẽ.Nhưng đã đi xe Đức thì chi phí sửa chữa khoảng cao gấp 4-5 lần..Còn Mer,BMW,Audi thì tùy thuộc vào phong cách và sở thích riêng của mỗi người..Mer: thương gia ..ưu tiên người ngồi ghế sau hưởng thụ.BMW: thiết kế trải nghiệm dành cho người lái, Audi: hơi có phần nữ tính chút... Còn giá cả phụ tùng tương đối ngang nhau..Bệnh cũng giống nhau 70%..Nói chung cũng giống như 'con gai' ,hihi..e nó càng đẹp,càng giàu thì chi phí càng cao,hay bệnh,hay nũng nịu...nên phải yêu mới chiều chuộng nổi , không thì chia tay sớm..( đương nhiên kinh tế của bác cũng phải dư dã chút)...

Tập Lái
4/12/18
2
1
3
43
Ah..Nếu bác đi camry thì chi phí sửa chữa như bác đã biết 'thấp' đúng không,phụ tùng rẽ.Nhưng đã đi xe Đức thì chi phí sửa chữa khoảng cao gấp 4-5 lần..Còn Mer,BMW,Audi thì tùy thuộc vào phong cách và sở thích riêng của mỗi người..Mer: thương gia ..ưu tiên người ngồi ghế sau hưởng thụ.BMW: thiết kế trải nghiệm dành cho người lái, Audi: hơi có phần nữ tính chút... Còn giá cả phụ tùng tương đối ngang nhau..Bệnh cũng giống nhau 70%..Nói chung cũng giống như 'con gai' ,hihi..e nó càng đẹp,càng giàu thì chi phí càng cao,hay bệnh,hay nũng nịu...nên phải yêu mới chiều chuộng nổi , không thì chia tay sớm..( đương nhiên kinh tế của bác cũng phải dư dã chút)...

Dòng mer amg giờ cũng bốc, cảm giác lái cũng tê tái đó bác.

@namku: Tiền nuôi đáng lo nhiều hơn tiền mua đó bác. E chạy merc với bỉm đây, bt ko sao, hư gì đó thì xác cmn định.

• Like
Reactions: Empire auto
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Theo em nghĩ dòng xe đức thì đời càng sâu thì nổi đau sẽ nhiều...tầm 5 năm đổi lại thôi...