Hạng C
24/1/12
554
448
63
Ko phải ko có lý do mà GLC là xe bán chạy nhất.
Q5 option ko có gì và các đời đều bị lỗi hộp số với hao nhớt.
Bác cứ chơi GLC, đại lý nhiều, đi tỉnh cũng đỡ lo.

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Thực sự XC60 quá tốt so với GLC

Volvo option với thiết kế ok, nhưng cảm giác lái và hệ thống treo còn thua bộ 3 của Đức xa lắm bác à. Volvo cũng mau rã hơn, hệ thống đại lý cũng thưa hơn Mer. Ở nước ngoài giá thấp hơn của bộ 3 Đức kha khá, về VN giá cao hơn. Nhiêu đó là thấy ko đáng mua rồi.

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Để chính xác bác nên hỏi ý kiến những ai đã dùng qua xe CỦA CẢ 2 HÃNG NÀY này trong vòng 2-3 năm gần đây. Rồi xem xét tỷ lệ thế nào để nghiên cứu trc khi ra quyết định.
Em đang dùng cả 2 hãng này. Cá nhân e thì bác nên chọn Audi. E thì chắc cả đời ko dùng Merc nữa mặc dù e chưa thấy đại lý nào tốt như Haxaco Hàng Xanh.
Thêm một bật mí nhỏ. Xe nhập nguyên chiếc từ Europe, Mỹ, Canada, Mexico và Nhật thì cứ nhắm mắt mà " quất", đừng so sánh với xe lắp ráp, tội nghiệp chúng lắm.
Sắp tới e tính quay lại BMW nhưng nghe nói về tay anh Sala thì thôi vậy.
E chỉ nêu quan điểm cá nhân để cho bác chủ rộng đường nghiên cứu, xin các bác nhẹ tay nếu cảm thấy ko vừa lòng ạ.

Hàng Mer tại VN là 100% linh kiện, phụ tùng nhập Đức, ko lẫn % nào của VN cả. Sự khác biệt là xe nào đóng nhiều thuế hơn thôi các bác :)

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Vẫn câu cũ. Bác ko phải dậy người có tiền tiêu tiền. Ok? Người ta có từ đâu ra cũng đ xin hay cướp của bác.
Người ta hỏi vì người ta chưa có kinh nghiệm. Còn biết rồi thì éo ai thèm hỏi
T thấy cái suy nghĩ coi thường người khác của bác thì bác cũng chẳng khá đc đâu, có khá đc thì cũng là khôn lỏi thôi
Sr những ng khác vì hơi nặng lời, nhưng nhìn cmt ngứa cả mắt
Tiền của mình việc mẹ gì phải đi hỏi. Có tiền thì ra thẳng hãng bắt nó mang xe ra lái thử vài ngày thì biết ngay mà. Ý thích của mình mà lại đi nhờ người khác quyết định giùm.

Hạng C
1/6/13
806
517
93
GLC là xe bán chạy nhất của Mer năm nay đấy, ko tự nhiên mà dân tình mua nhiều vậy đâu, tại vì nó rất là lành !

Xe mới trong 5-7 năm có xe nào hư mà lành với dữ!!! Mấy ông nội cứ muốn "chứng tỏ" mua xe sang xe cũ hơn 10 năm rồi than hỏng vặt!