Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
GLC ngon hơn nhiều mặt, nhưng ngoại hình GLC bo tròn nhìn thế nào ấy, có góc cạnh một chút thì đẹp hơn. Ngoại hình thì thích Q5 hơn.

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Thích options thì GLC300, thích ngoại hình thì Q5, đơn giản mà
Còn bác nào chê Volvo thì xem bài review XC90 của em trên otosaigon nhé :)

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Bác thích thì call e nhé,rẻ hơn 2 chiếc kia New nhiều là cái chắc,e lười inbox nhấn tin qua lại lắm.

tch confirmed
Hạng B1
24/11/14
68
98
18
35
Em thấy tùy bác quyết định thôi, 9 người 10 ý. nhà em chạy con GLC với ông bác chạy Q5 2017, đúng là GLC lắm đồ chơi thật, mà em lái chả dùng đến mấy bác ạ, cơ mà lái con Q5 của ông bác phê hơn, chỉ bị cái không có dẫn đường, option ít đối với em không quan trọng, vì lái xe đường dài chủ yếu nghe nhạc với cảm giác lái phê thôi.
Bảo dưỡng thì xấp xỉ nhau, cơ mà GLC nhà em đời 2016 bây h tã quá, vào hãng mỗi lần tầm 10 củ mà xót, đúng laf xe lắp ráp tốn về sau, con Q5 của bác em thấy bảo thay nhớt lần đầu có hơn 2 củ, mà 10.000 km, mer 8k là thay rồi.
Có spoil nhẹ mer vì bảo dưỡng hao quá mà tại em tính chắc sắp tới đổi qua xe nhập chơi cho biết, thấy lái với cách âm pha quế.
Có thật cụ đi GLC ko đó? Em nhận xe đợt đầu tiên 2016 đây. 16k km đầu tiên em còn được đại lý bão dưỡng và thay dầu miễn phí. Xe đời 2016 tã và bảo dưỡng 24k km thế nào mời cụ xem ảnh.

Attachments

Hạng C
10/12/13
587
6.940
93
Để chính xác bác nên hỏi ý kiến những ai đã dùng qua xe CỦA CẢ 2 HÃNG NÀY này trong vòng 2-3 năm gần đây. Rồi xem xét tỷ lệ thế nào để nghiên cứu trc khi ra quyết định.
Em đang dùng cả 2 hãng này. Cá nhân e thì bác nên chọn Audi. E thì chắc cả đời ko dùng Merc nữa mặc dù e chưa thấy đại lý nào tốt như Haxaco Hàng Xanh.
Thêm một bật mí nhỏ. Xe nhập nguyên chiếc từ Europe, Mỹ, Canada, Mexico và Nhật thì cứ nhắm mắt mà " quất", đừng so sánh với xe lắp ráp, tội nghiệp chúng lắm.
Sắp tới e tính quay lại BMW nhưng nghe nói về tay anh Sala thì thôi vậy.
E chỉ nêu quan điểm cá nhân để cho bác chủ rộng đường nghiên cứu, xin các bác nhẹ tay nếu cảm thấy ko vừa lòng ạ.
xe nhập nguyên chiếc từ Eu đem về VN xài ko được đâu, hư vặt nhiều lắm. Y như xe Trung Đông mà đem qua Nga cũng hư lên hư xuống. Bạn chơi qua xe Đức nhập nguyên chiếc từ Đức thì sẽ hiểu.

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
xe nhập nguyên chiếc từ Eu đem về VN xài ko được đâu, hư vặt nhiều lắm. Y như xe Trung Đông mà đem qua Nga cũng hư lên hư xuống. Bạn chơi qua xe Đức nhập nguyên chiếc từ Đức thì sẽ hiểu.
Hư vật cái ji?Mình đang đi 1 chiếc nhập 1 chiếc ráp nè,xe ráp chạy nó ko cứng bằng là chính xác.

Hạng B2
9/8/11
103
65
28
Thực ra Audi nhập về VN xe bản nhiệt đới hóa dành cho thị trường Trung Đông. Mở bánh sơ cua xem toàn thấy chữ giun.
Xe bản Trung Đông chẳng tuổi gì so sánh với xe dành cho thị trường Bắc Mỹ và EU. Vào xe cái là thấy khác liền, đặc biệt là Mỹ với hầu hết là bản AWD. Thời tiết Mỹ khắc nghiệt hơn VN nhiều lắm, nắng kinh hoàng mà tuyết cũng kinh hoàng. Họ còn dùng muối và hóa chất để xử lý mặt đường. Do vậy, chẳng xe nào qua xe Mỹ. Thằng Đức bị VW lừa chứ tại Mỹ sai thì trc sau gì cũng bị lộ.
Tóm lại, xe bản Trung Đông đang dùng tại VN chưa có số má nhưng so với xe lắp ráp thì khoảng cách xa lắm.

• Like
Reactions: me_mec