Tập Lái
29/2/20
23
10
3
35
Em đang muốn mua Fortuner 2021 nhưng vì Fortuner 2021 có tới 7 phiên bản nên em khó chọn lựa giữa bản xăng & bản dầu. Ban đầu em tính lựa Fortuner Legender 2.8 AT máy dầu vì nó full option. Sau hôm bữa đọc còm của 1 bác chê bai xe máy dầu chỉ dành cho dân culi tiết kiệm vài đồng tiền nhiên liệu, chạy máy dầu kém sang nên em cũng hơi có chút gợn tí mặc dù em là dân lao động thiệt :)) thế là trong đầu em bắt đầu có suy nghĩ quay xe, hay là đổi sang lựa Fortuner máy xăng? Các bác mua Fortuner rồi cho em xin ý kiến khi nào nên chọn máy dầu? khi nào nên chọn máy xăng vậy?

Nên chọn mua phiên bản nào của Toyota Fortuner 2021, Xăng hay Dầu?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/10/19
71
38
18
32
Bác nào chém chạy xe máy dầu là dân culi thì đúng là ếch ngồi đáy giếng rồi. Các dòng xe sang như BMW, Mer các series cũng đều có máy dầu, ko lẽ ai đi Mer máy dầu cũng bảo họ culi kém sang, ko biết thưởng thức.

Hạng B2
16/9/19
104
63
28
35
Có thể cái ông chê bai máy dầu là do ổng đi máy dầu từ ngày xưa. Giờ mấy xe máy dầu chạy êm như máy xăng, mùi thải ra cũng đỡ rồi.

Hạng B1
23/7/09
64
90
18
Nếu bác đi ít, di chuyển ngắn thì bác chọn mua fortuner bản xăng, còn bác đi nhiều thì chọn fortuner bản dầu. Em thấy mấy bác chạy xe dịch vụ hoặc hay phải đi tỉnh xa hay mua bản dầu để tiết kiệm tiền nhiên liệu.

Tập Lái
8/10/20
16
10
3
28
Nhìn con Fortuner Legender 2.8 AT em thèm nhỏ dãi, ai cho em tiền mua bảo em là cu li cũng được =))

• Like
Reactions: Chivas2304
Hạng B1
8/8/18
60
49
18
31
Bác đi nhiều thì chọn bản dầu, tiết kiệm đc đáng kể tiền nhiên liệu. Còn 1 năm bác đi loanh quanh trên dưới 1 vạn thì mua bản xăng được rồi. Ngoài yếu tố tiết kiệm tiền nhiên liệu, nếu bác hay phải di chuyển trên cung đường xấu, đường gồ ghề đồi núi thì mua bản dầu hợp lí.

• Like
Reactions: leo_devil
Hạng B1
10/10/17
96
40
23
35
Bác đi nhiều thì chọn bản dầu, tiết kiệm đc đáng kể tiền nhiên liệu. Còn 1 năm bác đi loanh quanh trên dưới 1 vạn thì mua bản xăng được rồi. Ngoài yếu tố tiết kiệm tiền nhiên liệu, nếu bác hay phải di chuyển trên cung đường xấu, đường gồ ghề đồi núi thì mua bản dầu hợp lí.
Fortuner legender 2.8 AT bản dầu cách âm có tốt hơn bản cũ ko bác?

• Like
Reactions: hoangsontung
Tập Lái
11/12/18
29
13
3
35
Hàng ghế 3 của Fortuner có ngồi thoải mái ko các bác? hay là chỉ để cho có

Hạng B1
8/8/18
60
49
18
31
Fortuner legender 2.8 AT bản dầu cách âm có tốt hơn bản cũ ko bác?
Fortuner máy dầu 2021 cách âm tốt hơn hẳn bản cũ đó bác. Máy dầu mới bây giờ mùi thải ra cũng đỡ rồi. Khi chạy Fortuner đường dài bác sẽ thấy nó còn êm hơn cả chạy cam đó.

Hạng B2
11/10/18
114
38
28
31
SUV 7 chỗ máy dầu, hệ dẫn động ngon, option đủ phục vụ, dịch vụ hẫu mãi tốt mà giá trên dưới 1,5 tỉ thì em thấy ko có con nào hơn Fortuner đâu. Cá nhân em mua phò tủn năm ngoái. Ban đầu cũng cân nhắc chọn tới chọn lui đó chứ: CRV và Out thì hơi bé, hộp số CVT, CRV thì tụt bô, Out thì em ngán giàn điều hoà mất điểm, SataFe hay Sedona, Everest, Ford cũng đc em đưa vào danh sách rồi đấy chứ. Mặc dù phò tủn vẫn có điểm em ko hài lòng nhưng đc cái lọ mất cái chai, nó mà điểm 10 hoàn hảo thì đã ko có cái giá đó. Còn bác chủ thớt cứ lăn tăn giữa máy dầu & máy xăng thì tốt nhất bác ra đại lý đăng kí lái thử xem xe nào bác ngồi thấy hợp thì mua. Mua xe thì cứ ngồi thử, lái thử cho chắc, thậm chí bác bỏ tiền thuê xe chạy thử vài giờ xem cảm giác vận hành xe có ưng không.