Hạng B2
11/10/18
127
47
28
31
Hàng ghế 3 của Fortuner có ngồi thoải mái ko các bác? hay là chỉ để cho có
Hàng ghế 3 của phò tủn rộng nhất phân khúc rồi, tầm >1m7 ngồi hàng ghế 3 vẫn thoải mái. Bác ko tìm đc con nào cùng phân khúc có hàng ghế 3 rộng rãi vậy đâu.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B1
24/8/19
97
34
18
32
SUV 7 chỗ máy dầu, hệ dẫn động ngon, option đủ phục vụ, dịch vụ hẫu mãi tốt mà giá trên dưới 1,5 tỉ thì em thấy ko có con nào hơn Fortuner đâu. Cá nhân em mua phò tủn năm ngoái. Ban đầu cũng cân nhắc chọn tới chọn lui đó chứ: CRV và Out thì hơi bé, hộp số CVT, CRV thì tụt bô, Out thì em ngán giàn điều hoà mất điểm, SataFe hay Sedona, Everest, Ford cũng đc em đưa vào danh sách rồi đấy chứ. Mặc dù phò tủn vẫn có điểm em ko hài lòng nhưng đc cái lọ mất cái chai, nó mà điểm 10 hoàn hảo thì đã ko có cái giá đó. Còn bác chủ thớt cứ lăn tăn giữa máy dầu & máy xăng thì tốt nhất bác ra đại lý đăng kí lái thử xem xe nào bác ngồi thấy hợp thì mua. Mua xe thì cứ ngồi thử, lái thử cho chắc, thậm chí bác bỏ tiền thuê xe chạy thử vài giờ xem cảm giác vận hành xe có ưng không.
Bác đi fortuner có thấy ồn lắm ko bác? Em thấy có bác rì viu là bác ấy đi fortuner V 2009 ồn dữ lắm.

• Wow
Reactions: levantinh20
Hạng B2
29/8/19
194
88
28
29
Bác đi fortuner có thấy ồn lắm ko bác? Em thấy có bác rì viu là bác ấy đi fortuner V 2009 ồn dữ lắm.
Èo bác hỏi so sánh khập khiễng thế, fortuner từ đời 2009 đến giờ 2021 rồi bác J cả chục năm trước thì lái tủn ồn thật, tiếng động cơ chưa đc xử lý êm như bây giờ.

Hạng B1
18/10/19
65
48
18
29
Em cũng thích fortuner bản cao nhất 2.8 AT mà không biết chạy máy dầu có bị ồn & hôi không nữa, ngồi trong xe mà phải bịt mũi thì hãi lắm.

Hạng C
20/4/18
507
692
108
45
Bình Dương
Chốt 4tun thì mấy ai mua máy xăng nhỉ? Nếu mua máy xăng phân khúc này ko ai mua 4tun cả vì vừa yếu, vừa uống xăng.
Fortuner legender 2.8 AT là cái xe hài hòa nhất và đáp ứng nhu cầu của tất cả mọi người trong phân khúc, chỉ có điểm yếu là quá mắc!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
22/10/21
58
67
18
42
Máy dầu thì hôi, mà ít hay nhiều thôi.
Dầu của Petrolimex 0,005%S --> ít hôi hơn hãng khác là 0,25%S
--> nên đổ của petro ít hôi tí

Tôi chỉ thắc mắc là máy dầu cửa Fortuner, sau 1 thời gian sử dụng thì thấy tiếng gõ máy nhiều hơn hãng khác (cùng mở nắp capo)

Bác chủ có ý mua máy xăng đi 7 người và thương hiệu Toy thì mua Ỉn bản V, k bị xệ mông như fotuner, dư được tầm 300 à, vi vu thoải mái. Hàng ghế 3 ngồi thoải mái hơn Fotuner

Chỉnh sửa cuối: