Hạng B1
8/10/19
62
33
18
31

Dị nhiên là tìm thị trường khó khăn ... là EU, chứ thị trường ĐNA dĩ nhiên không nói, vì ngay cả .... xe xăng ở VN chỉ mới EURO4 thôi (mới nhất) thậm chí EURO5 vào đầu 2022

Còn xe dầu VN thì ..EURO2

Đây là bản so sánh giửa Xăng và dầu cùng EURO6D-TEMP theo tiêu chuẩn châu âu

Do đó tuỳ theo địa lý, quốc gia, và luật lệ môi trường,

Có thể đó là tiêu chuẩn ..EU chăng ??? :):):)

So sánh xe Dầu Euro6D temp (EU) với Euro4 xăng ở VN thử nhé các bác .... xem chiếc nào ô nhiểm hơn :):):):)
Tranh cãi nhau mãi nhưng cuối cùng mọi thứ chỉ mang tính tương đối bác ạ :):):)

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
11/8/21
978
734
93
17
Bác nào chém chạy xe máy dầu là dân culi thì đúng là ếch ngồi đáy giếng rồi. Các dòng xe sang như BMW, Mer các series cũng đều có máy dầu, ko lẽ ai đi Mer máy dầu cũng bảo họ culi kém sang, ko biết thưởng thức.
Culi tây lông, chứ hỏng phải culi vịt...khà khà

Hạng F
29/10/16
6.569
7.669
113
Pháp
Tranh cãi nhau mãi nhưng cuối cùng mọi thứ chỉ mang tính tương đối bác ạ :):):)
Đâu có tranh cãi gì, em chứng minh mà thôi, còn nếu cãi kiểu 1+1 = 3 thì em không cãi đâu ..., đôi khi bên nầy khác bên kia, cần tìm hiểu tí là ra mà. Không chừng EURO4 ở VN còn .... ít ô nhiểm hơn EURO6D-TEMP của EU thì sao :):):):) có lẽ là em không biết

Hạng C
11/8/21
978
734
93
17
Em cũng thích fortuner bản cao nhất 2.8 AT mà không biết chạy máy dầu có bị ồn & hôi không nữa, ngồi trong xe mà phải bịt mũi thì hãi lắm.
Lúc Fò dầu mới ra, em có đi tua mấy ngày, không hôi dầu, nhưng giờ không bít nó thế lào...

Hạng C
11/8/21
978
734
93
17
Đâu có tranh cãi gì, em chứng minh mà thôi, còn nếu cãi kiểu 1+1 = 3 thì em không cãi đâu ..., đôi khi bên nầy khác bên kia, cần tìm hiểu tí là ra mà. Không chừng EURO4 ở VN còn .... ít ô nhiểm hơn EURO6D-TEMP của EU thì sao :):):):) có lẽ là em không biết
Bên bển có Trùm gian lận khí thải mà bác lo chi hè...hehe

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
6.569
7.669
113
Pháp
Bác nào chém chạy xe máy dầu là dân culi thì đúng là ếch ngồi đáy giếng rồi. Các dòng xe sang như BMW, Mer các series cũng đều có máy dầu, ko lẽ ai đi Mer máy dầu cũng bảo họ culi kém sang, ko biết thưởng thức.
Porsche, maserati, lamborghini .... dầu cũng có , toàn là dân nghèo khố rách mà .... bỏ đi bác :):):):)

Hạng D
11/2/11
1.096
1.846
143
www.falkentire.com
Nếu chọn lựa thì tuỳ theo bác đi bao nhiêu 1 năm, nếu chừng 10K thì nên dùng xăng, còn nhiều từ 15K trở đi thì dùng dầu.

Cũng như em ở thành phố khắt nghiệt về khí thải mà vẩn dùng xe dầu, máy êm , không nghe mùi dầu .... vì em đi gần 25K/năm .

Về ô nhiểm theo euro norm : EURO6D-temps, nhiên liệu : dầu,

Do đó tùy theo bác chủ thớt, còn đã muốn chọn thì lên mạng mà so sánh giá, độ bền, Nhất là thời gian mình sẽ xữ dụng là bao nhiêu năm đổi

Bác chắc chưa đụng đến xe dầu tiêu chuẩn EU rồi à ?
Cơ mà dầu ở đây nó không có theo chuẩn EU :D