Hạng B2
15/9/10
187
197
43
Nên chọn New Sorento (mới) hay Santa Fe 2013 (cũ) ?
Em đang chạy con Kia Forte và đang dự định mua New Sorento (2015) máy xăng full option nhưng khi xem qua Santa Fe 2014 (CKD) thì lại thấy lăn tăn vì thực sự em muốn sang 1 thương hiệu khác. Ngoài ra, dòng Santa fe của Huyndai vẫn được đánh giá cao hơn.[pagebreak][/pagebreak]

Nếu mua Santafe mới thì em không đủ lúa nên có thêm phương án là mua Santa Fe (máy xăng) đã qua sử dụng. Dĩ nhiên, với ngân sách tầm 1 tỷ thì xe cũ nhưng phải "cứng" một chút.

Mấy bác tư vấn giùm em nên mua theo phương án nào, liệu sự so sánh giữa So mới vs Santa fe nhập cũ có khập khiễng không nhé.

Cảm ơn các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/10/14
1.197
1.425
113
Giá đó thì mua SO đi bác, nhưng bác nên care vì SO sắp ra phiên bản mới SO 2016 bên mỹ, khi mua xe giai đoạn chuyển giao 2 phiên bản làm xe mình rớt đời nhanh. STF thì kiểu dáng mới từ 2013 nên chắc cũng hơn 2 năm nữa mới thấy có phiên bản mới nữa. Đó là về quan điểm cá nhân, còn option thì 2 e trên lệch nhau. chứ em thấy 2 e này như 2 ae thôi, bên hàn đồng cân với nhau. Kiếm xe cũ thì không phải dễ tìm. hay trích thêm tí nữa làm em STF :3dcuoigif:. Chúc bác có vợ 2 như ý.

Tập Lái
1/2/15
29
23
3
47
Em đang chạy con Kia Forte và đang dự định mua New Sorento (2015) máy xăng full option nhưng khi xem qua Santa Fe 2014 (CKD) thì lại thấy lăn tăn vì thực sự em muốn sang 1 thương hiệu khác. Ngoài ra, dòng Santa fe của Huyndai vẫn được đánh giá cao hơn.[pagebreak][/pagebreak]

Nếu mua Santafe mới thì em không đủ lúa nên có thêm phương án là mua Santa Fe (máy xăng) đã qua sử dụng. Dĩ nhiên, với ngân sách tầm 1 tỷ thì xe cũ nhưng phải "cứng" một chút.

Mấy bác tư vấn giùm em nên mua theo phương án nào, liệu sự so sánh giữa So mới vs Santa fe nhập cũ có khập khiễng không nhé.

Cảm ơn các bác nhiều.
Nếu bác không lăn tăn xe mới hay cũ thì múc em STF . Em đã chạy thử SO rồi, ồn kinh khủng còn thua cả EV máy dầu, máy bốc chậm, nút điều chỉnh âm thanh trên vô lăng kém tắm, hàng ghế thứ 3 chật. Được cái option nhiều, âm thanh cũng dc. Nhân viên viên bán hàng không có chiết khấu nên cứ bơ khách hàng luôn. Em đã coi SO, PJR sp, EVrest cuối cùng chọn Ft 2015.
Chúc bác có vợ 2 như ý nhé !