Tập Lái
14/5/12
17
25
13
Chào các bác, em có chút tiền nhàn rỗi muốn gưi tiết kiệm ngân hàng, hiện tại mình không muốn đầu tư. Các bác cho mình hỏi ngân hàng bây giờ gửi có thể yên tâm được, lãi suất với em bây giờ không quan trong bằng an toàn. Em sợ bank bị chết yểu em trắng tay

Hạng B2
11/10/09
209
101
28
Tuy đánh giá ông chủ ngân hàng mà chọn bạn ah. Sau đây là một số ông chủ có tên, còn lại ông chủ là nhà nước.
....
Có thể kể đến những cái tên như: ông Dương Công Minh, Chủ tịch HĐQT Sacombank hiện cũng là Chủ tịch của Công ty CP Him Lam; Chủ tịch SHB Đỗ Quang Hiển hiện là Chủ tịch của Tập đoàn T&T, Chứng khoán SHS; Chủ tịch TPBank Đỗ Minh Phú là Chủ tịch HĐQT của Doji Group; Chủ tịch Techcombank Hồ Hùng Anh là Phó Chủ tịch HĐQT của Masan Group.
Chủ tịch VIB Đặng Khắc Vỹ là Chủ tịch Công ty Mareven Food Holdings; Chủ tịch SeABank Nguyễn Thị Nga là Chủ tịch của BRG Group, đồng thời là chủ tịch/thành viên HĐQT của hàng loạt công ty khác như Thăng Long GTC, Hanoi Toserco, Khách sạn Thắng Lợi, Khách sạn Hilton Hanoi, OSC Vietnam.
Ông Phan Đình Tân, Chủ tịch HĐQT NamABank đang giữ chức vụ Tổng giám đốc Công ty TNHH Hoàn Cầu. Ông Nguyễn Đình Lâm, Chủ tịch HĐQT PVcomBank kiêm Chủ tịch HĐQT Tổng công ty Tài chính Cổ phần Dầu khí Việt Nam.
Ông Phương Hữu Việt, Chủ tịch HĐQT VietABank kiêm nhiệm Chủ tịch Tập đoàn đầu tư Việt Phương. Ông Trịnh Văn Tuấn, Chủ tịch HĐQT OCB cũng kiêm nhiệm thành viên HĐQT Công ty CP Đầu tư Nam Long.
Hay như ông Võ Quốc Thắng, Chủ tịch Kiên Long Bank là Chủ tịch kiêm Tổng giám đốc Đồng Tâm Group; bà Thái Hương, Tổng giám đốc BacA Bank đang là chủ tịch của Công ty CP Sữa TH; còn bà Lê Thị Băng Tâm, Chủ tịch của HDBank cũng là chủ tịch của Vinamilk...

• Like
Reactions: Thịnh Viễn
Tập Lái
14/5/12
17
25
13
Ai cũng nhiều “kiêm” quá nên làm em hoảng loạn quá bác. Tải sản minh so với người ta thì ít nhưng đối với mình thì lớn nên mình cũng lo lắng. Vietcombank có được không bác.

Hạng B2
6/7/07
313
73
38
41
Bác qua e gửi đi e trình cho bác lãi suất tốt ( có thể tốt nhất thị trường) em làm phòng chăm sóc khách hàng VIP . Địa chỉ bank em : toà nhà VPbank tower số 1A Tôn Đức Thắng (đối diện Bason) e sẽ tư vấn cụ thể .Cụ thể lãi suất Bác inbox em nhé.

Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
muốn yên tâm thì chọn ngân hàng thuộc khối nhà nước, muốn lãi suất cao thì chọn ngân hàng tư nhân. thật ra bác học kinh tế thì bác biết, muốn để cho ngân hàng sụp là cả vấn đề chứ không phải muốn sụp thì sụp, mỗi ngân hàng đều có người của NHNN trong ban kiểm soát, điều hành hết. Chưa kể hiệu ứng domina sụp 1 ngân hàng thì tất cả người dân sẽ đến các ngân hàng khác rút tiền hết trong 1 thời điểm thì ko có ngân hàng nào chống nổi đâu bác. Theo mình thấy cứ yên tâm gửi thôi chưa đến mức đáng lo ngại gì cả.
Còn việc kiêm nhiệm, sử hữu chéo là bình thường bác à. Đây là bề nổi chứ còn chìm nhiều lắm, ngay cả những người kia nhiều người chỉ đứng tên thay thôi nhé bác, ngay cả group HDbank, Vpbank, techcombank, vib đều thuộc group đông âu sở hữu chằng chịt luôn

• Like
Reactions: nguoikimlien
Hạng B2
6/7/07
313
73
38
41
E làm trong ngành ngân hàng nhưng kiến thức vĩ mô và sâu rộng chắc thua bác dtuanarsenal nhiều quá . Comment bác thật có tâm.

Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
E làm trong ngành ngân hàng nhưng kiến thức vĩ mô và sâu rộng chắc thua bác dtuanarsenal nhiều quá . Comment bác thật có tâm.
dạ em cũng không dán vẽ rìu qua mắt thợ. không phải em giỏi hơn gì bác nhưng theo bác thấy rồi đó, muốn sụp là cả vấn đề chứ không phải nói là sụp được

Tập Lái
14/5/12
17
25
13
Cám ơn các bác. Vậy bây giờ em chưa tìm được kế kiếm tiền thì cứ chọn ngân hàng gửi đỡ vậy.

Hạng B2
6/7/07
313
73
38
41
Bác qua em gửi đi, đảm bảo lãi suất tốt nhất thị trường (nhất là ngắn hạn). Cứ inbox thông tin số tiền, kì hạn e báo lãi suất. Được thì qua ủng hộ em.