Tập Lái
29/6/10
20
7
3
kakalot.com
Chào các bác!
Em là người mới ở đây, do gia đình cần xe ô tô nên em lên OF mình nhờ sự tư vấn của các bác. Mong các bác giúp đỡ em lựa chọn được chiếc xe đầu tiên đáng đồng tiền bát gạo ah. Sau đây là khả năng và mong muốn của em:

1. Khả năng tài chính từ 50-60K, em tìm xe mới hoặc xe cũ (... còn mới
) nhập khẩu ạ
2. Số chỗ ngồi từ 5-7
3. Lựa chọn dòng xe (mini)SUV, Crossover. Nhưng ko quá to cũng ko quá nhỏ
4. Dung tích máy tầm 2-3L
5. Phù hợp với điều kiện thời tiết ở mình

Đó là mấy tiêu chí em mới đặt ra được thôi, có gì nhờ các bác bổ sung thêm. Em có tìm hiểu về Rexton RX270 XVT và Nissan X-Trail 2.5L và cả SantaFe nữa, nhưng em ưng Rexton với X-trail hơn. Vậy nhờ các bác có chuyên môn hoặc đã từng đi rồi đánh giá giữa 2 em này thì có những điểm mạnh và yếu nào. Ngoài 2 con trên thì với tầm tiền đó còn sự lựa chọn nào hơn không ah?

Rexton RX270 XVT

Nisan X-Trail

Hôm trước em có qua salon của Kylin, ở đó đang bày bán 1 chiếc X-Trail của Đài Loan, tuy nhiên táp lô lại ở giữa cabin em không ưng. Vả lại thấy nhiều bác hình như ko ủng hộ xe Nissan của Đài Loan lắm.
Vậy em đưa lên đây nhờ các bác giúp đỡ. Em cảm ơn

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Re:Nên chọn Rexton RX270 XVT hay là Nissan X-Trail 2.5L

Xin chào bác kakal0t, em thấy bác vào bo Nissan để post bài nên có đến 90% là bác đã quyết cưới em X-Trail rùi.
Tuỳ theo nhu cầu và sở thích mà bác chọn lựa thôi. Riêng em cũng đã có lần suy nghĩ đắn đo như bác Santa Fe vs X-trail vs Retonx. Em đã được ngồi sau em X-trail này một lần ở Hà Lan qua Bỉ và trở về, một lần là đi Taxi ở Manila. Santa Fe thì người bạn đã nhập về để em chạy thử, sau đó lại qua Thành Thái chạy thử con bên đó. Nhưng cuối cùng, em quyết định cưới ..... Rex 270xdi sau một lần lên lái thử 270 model cũ: Y250 -2006. Hiện nay Rex đã lên 270xvt cồng suất cao và nhiều tính năng hơn.
Chỉ có một khó khăn cho bác nếu chọn Rex là phải đợi khoảng 2 tháng vì không đủ hàng. XDi hay Noblesse thí ok sau 30 ngày

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/6/10
20
7
3
kakalot.com

Cảm ơn các bác đã cho thêm thông tin quý báu. Bây giờ là em quyết lấy X-Trail rồi. Giờ tới bước tìm chỗ để mua. Khi nào cưới được em nó em sẽ khoe với các bác ah.
<*kakalot*>

Hạng B2
7/3/10
212
1
18
39

kakal0t nói:
Cảm ơn các bác đã cho thêm thông tin quý báu. Bây giờ là em quyết lấy X-Trail rồi. Giờ tới bước tìm chỗ để mua. Khi nào cưới được em nó em sẽ khoe với các bác ah.
<*kakalot*>

Chào bác, ko biết bác đã chọn đc chổ mua X-Trail chưa, nếu chưa thì bác có thể alo cho em 098 867 3231