Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Sau bao ngày cày cuốc thì vợ chồng e cũng gom đủ lúa để chia tay con Kia Morning. E đang rất máu Tucson mà giờ phân vân ko biết nên chọn bản nào? Các bác tư vấn giúp em với. E xin cám ơn!

Sau khi tổng hợp Mod edit lại nội dung trả lời cho câu hỏi nên chọn Tucson 2.0 xăng đặc biệt, 1.6 xăng turbo hay dầu?

So sánh Tucson 1.6 Turbo và 2.0 máy dầu​

Ngoại thất Tucson 1.6 Turbo và 2.0 máy dầu​

Về ngoại thất, phiên bản xăng tiêu chuẩn của Hyundai Tucson thua thiệt khá nhiều trang bị so với 3 bản còn lại. Cụ thể, hệ thống đèn chiếu sáng của phiên bản này chỉ là loại Bi-Halogen trong khi 3 bản còn lại đều sử dụng bóng LED, mâm hợp kim là loại bé nhất có kích cỡ 17 inch còn bản xăng cao cấp và dầu cao cấp được trang bị la-zăng 18 inch, riêng bản 1.6L Turbo sử dụng mâm hợp kim 19 inch. Ngoài ra, cốp sau trên phiên bản này phải mở cơ chứ chưa phải là loại cốp điện thông minh như 3 bản còn lại.

So sánh Tucson 1.6 Turbo và 2.0 máy dầu

Nội thất Tucson 1.6 Turbo và 2.0 máy dầu​

Về nội thất, hai phiên bản Tucson xăng đặc biệt và Tucson 1.6 Turbo đều được trang bị các thiết bị giống nhau. Cả hai phiên bản đều được bọc ghế da sang trọng. Ghế trước thiết kế ôm sát thân người ngồi. Ghế lái xe được trang bị tính năng chỉnh điện 10 hướng, còn ghế phụ chỉnh điện 8 hướng. Hàng ghế sau cũng khá rộng, trang bị đủ tựa đầu 3 vị trí. Phần bệ tỳ tay ở giữa to nên nếu gập lại, ngồi 3 người trưởng thành cũng không cảm thấy quá gượng ép. Hàng ghế này có thể gập 6:4 để tăng không gian chứa đồ cho khoang hành lý. Vô lăng cũng là vô lăng 3 chấu, bọc da có chấu đáy mạ bạc. Trên vô lăng tích hợp đầy đủ các phím chức năng như điều chỉnh âm lượng, Cruise Control, đàm thoại rảnh tay…

Nội thất Tucson 1.6 Turbo và 2.0 máy dầu

Mức độ tiêu thụ nhiên liệu Tucson 1.6 Turbo và 2.0 máy dầu​

Mức tiêu hao nhiên liệu Tucson 2.0 bản xăng là 6,5 - 11 lít/100 km. Mức tiêu hao nhiên liệu Tucson 1.6 Turbo là từ 6,3 - 8,8 lít/100 km, ở ngưỡng trung bình so với các dòng xe cùng phân khúc. Tiết kiệm nhất là Tucson máy dầu với mức tiêu hao chỉ từ 5,4 - 7,7 lít/100 km.

Công nghệ an toàn của Tucson 1.6 Turbo và 2.0 máy dầu​

Về công nghệ an toàn, Tucson máy dầu chỉ thua kém máy xăng bản 1.6L T-GDI đặc biệt ở hệ thống giảm xóc hiệu suất cao (ASD). Còn lại cả 2 bản xăng và dầu đều được trang bị các công nghệ an toàn như hệ thống chống bó cứng phanh ABS, hệ thống cân bằng điện tử ESC, phanh tay điện tử EPB, khung xe thép cường lực AHSS, cốp điện thông minh, hệ thống chống trộm IMMOBILIZER, camera lùi, hệ thống túi khí, hệ thống phân phối lực phanh EBD, hệ thống hỗ trợ phanh khẩn cấp BA, hệ thống kiểm soát lực kéo TCS, hệ thống khởi hành ngang dốc HAC, hệ thống hỗ trợ xuống dốc DBC, hệ thống chống trượt thân xe VSM và giảm sóc hiệu suất cao ASD (chỉ có ở bản máy xăng đặc biệt 1.6L T-GDI).

Công nghệ an toàn của Tucson 1.6 Turbo và 2.0 máy dầu

Giá bán Tucson 1.6 Turbo và 2.0 máy dầu​

Giá bán niêm yết của các phiên bản Hyundai Tucson hiện nay là:
  • Tucson 2.0L Tiêu chuẩn: 759.000.000 VNĐ
  • Tucson 2.0L Đặc biệt: 838.000.000 VNĐ
  • Tucson 1.6L T-GDI: 892.000.000 VNĐ
  • Tucson 2.0L Máy dầu: 900.000.000 VNĐ.

Nên chọn Tucson 2.0 xăng đặc biệt, 1.6 xăng turbo hay dầu?

Với những so sánh về nội thất, ngoại thất, mức độ tiêu thụ nhiên liệu và công nghệ an toàn của cả 2 phiên bản Tucson 1.6 Turbo và 2.0 máy dầu, chắc hẳn các bác đã có những nhận định của riêng mình. Mod tổng hợp thêm một số ý kiến của anh em trên diễn đàn Os thì đa số các bác khuyên chủ thớt nên chọn phiên bản Tucson 1.6 Turbo vì mức giá không chênh lệch lắm so với các phiên bản còn lại mà còn được trang bị nhiều công nghệ hơn.

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/4/18
54
12
8
30
Nên chọn Tucson 2.0 xăng đặc biệt, 1.6 xăng turbo hay dầu
bác ạ. theo em nghĩ bác nên chọn em tucson turbo đi ạ. về công nghệ thì hiện đại hơn nhiều. giá cả thì chênh nhau cũng không nhiều lắm. đặc biệt cảm giác lái turbo đem lại không thấy chán bác ạ. em đang có màu này bác thích gọi em nhé 0934069122

• Like
Reactions: dienyb139
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Nếu là Em, chạy xe phục vụ cho gia đình Em sẽ chọn máy xăng, nhưng dòng này có Em Turbo là khá nổi trội hơn cả. Nếu được Bác nên chọn Tucson 1.6L T-GDI đi ạ. Chúc Bác nhanh có xe mới.

Hạng B2
9/3/13
149
48
28
Test thử đi bác,
Chú ý nhà có người hay say xe thì né mấy em gầm cao , mà ngắn đòn này nhé... chòng chành , dễ s..ay lắm đó

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Test thử đi bác,
Chú ý nhà có người hay say xe thì né mấy em gầm cao , mà ngắn đòn này nhé... chòng chành , dễ s..ay lắm đó
Cái này e thấy đúng. Nhà e có con everest. Mấy cụ nhà đi ai cũng khen ko bị say xe. Mà khổ nổi mua xe 7 chỗ chứ chả bao giờ đi đủ 7 người hết. Nên e chỉ quất 5 chỗ thôi

Hạng B2
8/12/10
416
262
63
Dĩ An, Bình Dương
View attachment 1606055 View attachment 1606056 View attachment 1606057 View attachment 1606055 View attachment 1606056 bác ạ. theo em nghĩ bác nên chọn em tucson turbo đi ạ. về công nghệ thì hiện đại hơn nhiều. giá cả thì chênh nhau cũng không nhiều lắm. đặc biệt cảm giác lái turbo đem lại không thấy chán bác ạ. em đang có màu này bác thích gọi em nhé 0934069122
Tucson Màu này đẹp!
Cá nhân em một người đang đi Tucson 2.0 đặc biệt thì em nghĩ nếu bác chủ đi nhiều thì nên chọn xe máy dầu, đi ít thì lấy Turbo 1.6 vì em cũng đã chạy thử thấy 1.6 đi thich hơn 2.0.

Tập Lái
3/7/15
4
1
3
36
Mình cũng đang cân nhắc chọn em Tus này với CX5.
Bác sales nào cho em xin số tốt nhất tháng 11 với nhá.
Tks các bác.

Tập Lái
30/8/18
3
2
3
43
Sau 2 tháng chạy tuc dầu mình thấy quá ổn, êm như xăng và rất tiết kiệm, đi đường trường uống có 5.5-> 6 lít dầu.

• Like
Reactions: hyundaithao