Phân khúc C bạn chọn xe gì?

• Total voters
    21
Tập Lái
5/1/17
13
3
3
30
Trải qua biết bao nhiêu con đường mưu sinh thì bây giờ đã tích góp đủ để mua xe , Kiếm tiền mua xe đã khó lựa dc chiếc xe ưng ý càng khó hơn . Hiện tại e đang phân vân phân khúc hạng C rất thích civic nhưng không đủ gạo nên đành suy nghĩ 3 e: Cerato 2.0 , Elantra 2.0 và Mazda3 sd1.5 .
-Cerato 2.0 lăn bánh tầm 710tr.
-Elantra 2.0 740tr
-M3 1.5 730tr
Các chủ xe ai đã và đang sở hữu những loại xe trên cho e xin ý kiến Ưu và Nhược của xe ạ. Tiêu chí của e an toàn , tiết kiệm xăng , ít hư hỏng vặt . Xe chỉ để phục vụ gia đình đi chơi nên e ưu tiên tiêu chí an toàn ạ. Mỗi loại xe có 1 đặc điểm riêng . Rất cảm ơn anh chị đã góp ý kiến giúp e chọn dc chiếc xe ưng ý.

• Like
Reactions: LoveMeccedes
Hạng D
7/3/07
2.225
53.546
113
Nhiều lắm những topic thế này rồi, và cũng nhiều tranh cãi nảy lửa. Tóm lại, tự bác ra đai lý trực tiếp test và cảm nhận. Lên đây hỏi giống đẽo cày giữa đường, nói 1 hồi là mù luôn.

• Like
Reactions: LOG
Tập Lái
5/1/17
13
3
3
30
Nhiều lắm những topic thế này rồi, và cũng nhiều tranh cãi nảy lửa. Tóm lại, tự bác ra đai lý trực tiếp test và cảm nhận. Lên đây hỏi giống đẽo cày giữa đường, nói 1 hồi là mù luôn.
Dạ a. E cũng muốn hỏi thêm là các chủ xe đã đi qua những xe đó có hay hư hỏng vặt gì k ? Vì e không am hiểu nhiều về xe nên những chuyện như thế này e không biết xử lý.

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
836
24.306
93
Câu hỏi muôn thủa và chưa bao giờ có câu trả lời đúng nghĩa. Do vậy bác trải nghiệm và tự quyết tốt hơn nghe trên này. Tuy nhiên có 1 lưu ý là chi phí bảo trì, bảo dưỡng của KIA rẻ nhất, có khi còn rẻ hơn xe vespa

Tập Lái
5/1/17
13
3
3
30
Câu hỏi muôn thủa và chưa bao giờ có câu trả lời đúng nghĩa. Do vậy bác trải nghiệm và tự quyết tốt hơn nghe trên này. Tuy nhiên có 1 lưu ý là chi phí bảo trì, bảo dưỡng của KIA rẻ nhất, có khi còn rẻ hơn xe vespa
Đúng là cái e cần đây rồi , nuôi xe càng ít càng tốt . Cám ơn bạn đã góp ý.

Hạng B1
24/12/15
64
50
18
34
Bình Dương
Em cũng như bác và quyết định M3, có thể cảm giác lái hay độ cách âm không bằng 2 con kia nhưng em chọn xe Nhật vì dù sao thì cái xe cũng là tài sản lớn đối với em.