cũng chính vì em lo ngồi sau nó mỏi cho hành khách nên mới lăn tăn bác ạ, thật ra vợ em thì nhất quyết ko chịu ngồi sau trong mọi trường hợp trừ khi đi với con nhỏ mà gia đình có 1 em morning rồi xe này chủ yếu để em chạy 1 mình khi nào đi thành phố mới có thêm người họ hàng thì trong này ít. có 1 lý do nữa em thích em wt là do mơ tới tương lai có cao tốc nam bắc em vác em này đi khắp nơi được chứ SUV em sợ đi đường dài thua xa em này (không tính đến chuyện mỏi mệt của người ngồi sau)
Bác phải tính kỹ ah nha, mí ổng ở trên nói cao tốc Nam Bắc - dự kiến thông vào 2020 mà mí ông quan nhà nước thì bik rồi đó, mí ổng có bao h xong đúng hẹn đâu, từ h đến đó còn 4 năm nữa.
Mà tính cho kỹ thì bác tính chất gì đằng sau xe wildtrack để đi Nam-Bắc vậy hihi.
E thấy tính như bác thì con wildtrack được cái chi phí nhiên liệu sẽ rẻ hơn con SUV vì dầu rẻ hơn xăng mà, xe máy dầu đi đường xa cũng ít uống hơn nữa.

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
thank bác nhưng mấy em focus, ecosport ko nằm trong list của em vì sedan em đi nhiều rồi camry, teana, accord, almera, civic, lada, passat, a4, a6, a8..... nên hơi nhàm với sedan còn ecosport thì em thấy nó cụt cụt nên ko có hứng thú, tiêu chí của em là bề ngoài chỉ 1 phần còn bên trong phải nhiều nút :))

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
Bác phải tính kỹ ah nha, mí ổng ở trên nói cao tốc Nam Bắc - dự kiến thông vào 2020 mà mí ông quan nhà nước thì bik rồi đó, mí ổng có bao h xong đúng hẹn đâu, từ h đến đó còn 4 năm nữa.
Mà tính cho kỹ thì bác tính chất gì đằng sau xe wildtrack để đi Nam-Bắc vậy hihi.
E thấy tính như bác thì con wildtrack được cái chi phí nhiên liệu sẽ rẻ hơn con SUV vì dầu rẻ hơn xăng mà, xe máy dầu đi đường xa cũng ít uống hơn nữa.
đó thật ra là 1 lý do để em củng cố niềm tin vào việc em mua bán tải bác ơi, thật ra quá kết mà lo cho bà cả với mấy đứa ngồi sau mệt thôi, chả nhẽ chơi CX-5 cho bình dân?

• Like
Reactions: Hoàng Thi
Cái con wildtrack thật hầm hố, dạng pickup là phải chở hàng và đi đèo núi, trang trại, offroad nên mấy ông xây dựng, mấy bác ở tây nguyên, lào cai, miền tây cò bay thì mới mua em này.
Bác mua con này là sai hoàn toàn với mục đích sử dụng rồi.
Còn giữa sedan và suv, cuv. Cá nhân e sẽ chọn suv, cuv gầm cao chống bơi lội :)) và đi xa thì cũng khoẻ hơn sedan rất nhiều. Sedan từ mazda 6, camry chủ yếu dùng để đi giao dịch làm ăn nội thị hoặc ngoại thành là chính bác ợh.

thank bác nhưng mấy em focus, ecosport ko nằm trong list của em vì sedan em đi nhiều rồi camry, teana, accord, almera, civic, lada, passat, a4, a6, a8..... nên hơi nhàm với sedan còn ecosport thì em thấy nó cụt cụt nên ko có hứng thú, tiêu chí của em là bề ngoài chỉ 1 phần còn bên trong phải nhiều nút :))

Bác coi thử con này có đủ nút cho bác dùng ko nè, dòng SUV hight class. ahihi
Nên chọn xe sedan, suv hay pickup ? Nên chọn xe sedan, suv hay pickup ? Nên chọn xe sedan, suv hay pickup ? Nên chọn xe sedan, suv hay pickup ? Nên chọn xe sedan, suv hay pickup ?

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
Nên chọn xe sedan, suv hay pickup ?
Chào các bác. Em sắp chia tay vợ 2, 1 em sedan chân dài da trắng, do thèm bờ bến lạ. Em dân văn phòng đi lại thì cũng luẩn quẩn trong phố xa nhất có thể là Phan Thiết còn trung bình thì đi Sài Gòn ngắm phố cho đỡ ngố thôi. Bà cả chỉ cho tầm 1,1 tỏi thôi. Em đang rất lưỡng lự vì chỉ được chọn 1 lần cho ít nhất là 5-6 năm sau. Nhờ các bác cho lời khuyên nên chọn gì trong những dòng xe pickup, suv, sedan.[pagebreak][/pagebreak]

Nếu mua suv thì trong giá đó em sẽ cố được em cx5 sorento còn sedan chắc được em M6. Nhưng thật sự em thì kết mỗi em pickup là wildtrak do áo em đẹp và khi chui vào trong em cũng thấy sướng có điều cưỡi em ấy thì em chưa cưỡi được lâu nên chưa biết mình có ân hận không. Nếu có rước em đó về thì em cũng chỉ hành hạ em đó được có 1 nửa công năng vì chắc chắn em sẽ không chở hàng gì.

Nhiều người kêu em nó cồng kềnh ko linh hoạt trong phố nhưng em thấy em này dài hơn mấy em suv có chút xíu đâu đáng kể. Nhờ các bác tư vấn giúp em nên chọn em nào ạ. Đặc biệt là bác nào đi pickup trong phố rồi cho em xin ít kinh nghiệm.

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/4/07
990
1.249
93
SG -> Dalat -> SG
cùng số tiền suv đi sướng hơn sedan nhiều; e ngồi suv nên khi ngồi sedan nó ngộp ngộp!
tiền mua wt không mua được suv ngon bằng, nhu cầu cho gia đình và sở thích bản thân đôi khi mâu thuẩn!chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý!

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
em cũng từng chơi 1 số em SUV như kiểu nissan pathfinder, fortuner, cũng thử mấy em crv đời cũ rồi nói chung là đi cũng thích nhưng có điều với chi phí từ 1,1 tỷ trở xuống thì hơi khó cho con đường ngồi SUV. Em cũng định chơi em CX 5 nhưng thấy các bác chê kinh quá em cũng run mà CRV cũng hơi quá với em.

• Like
Reactions: baycon and vthanh6