Hạng B1
2/10/15
85
16
8
27
Việc là như thế này ạ , cuối tháng này em lấy con camry 2.0E 2015 . Em tính làm một số thứ .
Thứ 1 là phủ gầm chống rỉ, thi nên làm trong hãng hay gara ngoài ạ , gía trong hãng là 5tr250 sử dụng dung dịch Forch. Bên ngoài thì có người anh quen làm gara xe gần nhà làm với giá 4tr sử dụng dung dịch Liqimoly chính hãng . đều em thắc mắt là làm bên ngoài có đảm bảo k ? em thấy rỡ bánh xe ra , rỡ ống bô , với các miếng che . Có bị sao k ạ , em sợ nó mất zin .....
Thứ 2 là dán phim cách nhiệt . Trong hãng dán phim FSK của nhật toàn bộ kính xe giá 7tr350 . Gara ngoài thì dán 3M , Sonax.. Chính hãng giá chỉ 5tr5 .
xin ý kiên ae , phải như thế nào ạ . Thanks ae . Em mua xe lần đâu :D mong ae chỉ giúp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Dán phim thì bác cứ làm ở gara bên ngoài vì các thao tác thi công ko ảnh hưởng gì đến việc tháo mở các bộ phận và chính sách bảo hành của việc dán phim từ các đại lý/cửa hàng cũng khá ổn.

Riêng với phủ gầm và chống gỉ, bác nên làm trong hãng và có thể thương lượng bằng cách tự mua vật tư, chỉ trả phí thi công (nếu bác thích Liqui Moly). Việc phủ gầm đòi hỏi tháo mở nhiều bộ phận của xe, vì là xe mới khi bác làm trong hãng sẽ dễ khiếu nại và bắt đền nếu có sự cố hỏng hóc liên quan đến việc tháo ráp trong lúc thi công.

Ngoài ra, đã một lần vất vả thì bác có thể cân nhắc làm thêm cách âm cho xe, xem như hoàn chỉnh sau này khỏi phải lăn tăn nữa. Bác sẽ được làm quen từ đầu với V2 có cách âm, đỡ phải chịu cảm giác hơi ù ù ko quen nếu đi sau một thời gian mới làm cách âm.

• Like
Reactions: phomoi and taingoc
Hạng B2
16/4/15
142
236
43
Chào bác, em là người từng làm nghề chăm sóc xe nên em tư vấn bác thế này ạ.
Về phim cách nhiệt thì theo em biết trong Toy họ cũng gọi thợ bên ngoài vào dán thôi bác như giá bác nói là cao hơn bên ngoài khá nhiều nên e nghĩ bác ra ngoài dán là hợp lý. Nếu bác dán ở ngoài thì nên lựa chọn nơi uy tín cho đảm bảo, bác muốn cao cấp thì dán Huber Otik, V-Kool, 3M, L-Lumar,...kém hơn thì Nano Ceramic, Solar,... nhưng giờ phim giả nhiều lắm ạ đặc biệt là 3M. Như bác nói 3M mà 5tr5 thì hơi ớn ạ vì xưa e làm 3M k dưới 8tr đâu bác. hi.
Còn phủ gầm thì nếu bác phủ trong hãng sẽ đảm bảo nhiếu thứ như bác Tomato nói nhưng giá đó là hơi cao ạ. Vì thông thường phủ gầm xe 5 chỗ Toy sẽ phủ 5 chai dung dịch, với giá 5tr25 thì trung bình 1tr50 1 chai là khá chát, giá chai phủ gầm Liquy ngoài thị trường bác mua lẻ thì khoảng 440k 1 chai ạ. Lúc trước em làm xe 5 chỗ khoảng 2tr8/ 5 chai thôi bác. Do đó nếu bác phủ 5 chai trong hãng giá 1tr50 1 chai thì khi bác ra ngoài mua sẽ mua được 7, 8 chai để phủ + tiền công thuê phủ, vừa đảm bảo vừa tiết kiệm hơn ạ. Vì vậy em nghĩ bác nên theo phương án của bác Tomato là mua bên ngoài xong vào hãng thương lượng giá để phủ là ok hoặc bán qua ADV tìm những chỗ uy tín làm. Còn khoản cách âm em nghĩ không nên làm vì tốn kém, tăng trọng lượng xe nhưng không giảm ồn bao nhiêu ạ
Thân chào bác

Hạng B2
26/2/10
278
196
43
Em thấy nhiều hãng thi công khuyến mãi khi mua xe toàn gọi thợ bên ngoài vào ko ah. Cắt cò thêm được tí nữa thành ra cùng một tác vụ nhưng giá chênh chắc cung 30%
nhưng vd như gắn dvd thì khi gắn bên ngoài xong nếu có gì mà liên quan đến bảo hành thì hãng sẽ gào lên là ai keu ra ngoài làm giờ mất bảo hành.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.246
113
Dán phim, xịt gầm thì bên ngoài làm cũng tốt mà, cái quan trọng chọn loại phim nào và dung dịch xịt gầm là loại nào. Cần tìm nơi xịt gầm thợ có tay nghề để tránh tình trạng xịt dính tùm lum ra ngoài phạm vi cần xịt.
Còn cách âm thì xe camry chắc không cần đâu vì so với các dòng xe của Ford khác thì camry vẫn êm hơn nhiều, nên không cần làm đâu bác.

Hạng B1
2/10/15
85
16
8
27
Thanks các bác nhe , Gara ngoài gần nhà em , chỗ quen biết thân với gia đình nữa , nên em củng yên tâm . Phủ gầm thì liquimoly , dán thì chắc là 3M , Lumar . Upppp

Hạng D
30/3/05
2.353
15.246
113
Dán kính nên cần thợ có tay nghề và phim tốt, nhiều xe dán kính xong, sau 1 thời gian bọt khí đầy, phải lột ra dán lại tốn tiền.