Hạng B1
2/10/15
85
16
8
27
Việc là như thế này ạ , cuối tháng này em lấy con camry 2.0E 2015 . Em tính làm một số thứ .
Thứ 1 là phủ gầm chống rỉ, thi nên làm trong hãng hay gara ngoài ạ , gía trong hãng là 5tr250 sử dụng dung dịch Forch. Bên ngoài thì có người anh quen làm gara xe gần nhà làm với giá 4tr sử dụng dung dịch Liqimoly chính hãng . đều em thắc mắt là làm bên ngoài có đảm bảo k ? em thấy rỡ bánh xe ra , rỡ ống bô , với các miếng che . Có bị sao k ạ , em sợ nó mất zin .....
Thứ 2 là dán phim cách nhiệt . Trong hãng dán phim FSK của nhật toàn bộ kính xe giá 7tr350 . Gara ngoài thì dán 3M , sonax ... Chính hãng giá chỉ 5tr5 . xin ý kiên ae , phải như thế nào ạ . Thanks ae . Em mua xe lần đâu :D mong ae chỉ giúp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/1/11
509
786
93
Phủ gầm thì mình chưa làm qua
Dán kính đã là 2 lần trên Mer va Toy rồi - Nên làm,vì Pac sẽ cảm nhận sự khác biệt ngay lập tức : xe giãm bị nóng và máy lạnh làm việc cũng ít mệt mõi hơn.
Minh chỉ dùng VKool,vì nghe nói ít bị hàng giả.
Film cách nhiệt bị làm giả nhiều lắm nha Pac- nên phải xem xet kỷ nhãn hiệu và đại lý uy tín rồi mới quyết định.
Chuc Pac vui với xe mới

• Like
Reactions: taingoc
Hạng B1
2/10/15
85
16
8
27
Phủ gầm thì mình chưa làm qua
Dán kính đã là 2 lần trên Mer va Toy rồi - Nên làm,vì Pac sẽ cảm nhận sự khác biệt ngay lập tức : xe giãm bị nóng và máy lạnh làm việc cũng ít mệt mõi hơn.
Minh chỉ dùng VKool,vì nghe nói ít bị hàng giả.
Film cách nhiệt bị làm giả nhiều lắm nha Pac- nên phải xem xet kỷ nhãn hiệu và đại lý uy tín rồi mới quyết định.
Chuc Pac vui với xe mới
Hi , thanks bác .gara xe đó gần nhà nên quen thân với gia đình lắm. Bên đó họ sài phim cách nhiệt 3m , sonax chính hãng giá từ 5tr5 trở lên nhe bác .

Tập Lái
12/3/15
42
10
8
35
Chào bác, Phim và phủ gầm ko ảnh hưởng đến điện động cơ trong xe, nên bác làm trong hãng hay bên ngoài đều được nhé !
Ý kiến riêng : Phim trong hãng mắc hơn, nhưng được cái bị bong bóng hay bong tróc hãng dán lại FREE cho mình trong suốt thời gian bảo hành từ 10 -15 năm ( tùy hãng )
Phim ngoài rẻ 2 triệu, khi bảo hành năm tháng sau này , ko pít tiệm ngoài có còn ko ? thay nhân viên rồi ai giải quyết cho mình ?
Gầm : sẽ có bảo hành chính hãng, còn ở ngoài thì mình ko rõ lắm
đôi lời chia sẻ cùng bác