Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
25/9/04
344
320
63
55
Ho Chi Minh City
Bác nào đã đi du lịch Campuchia bằng xe bus từ Sài gòn cho hỏi thăm là nên đi xe của hãng nào là nhanh nhất và tiện nghi nhất:D

Tôi hỏi 1080 thì biết có 3 hãng là:

Sapaco khởi hành lúc 6.30 giờ sáng từ 309 Phạm Ngũ Lão, 6 giờ sau mới đến Phnom Penh, giá vé 190.000vnd;
Mai Linh khởi hành lúc 7 giờ sáng từ 520 Lê Hồng Phong, 6 giờ sau mới đến Phnom Penh, giá vé 11US$;
Sinhcafe khởi hành lúc 9.00 giờ sáng ở Đề Thám, 7 giờ sau mới đến Phnom Penh, giá vé 12 US$.

Các bác cho hỏi thăm luôn là nên nhờ hãng xe bus làm visa nhập cảnh ngay từ ở Saigon hay đến cửa khẩu hãy làm, mất bao nhiều xiền?

Thanks các bác nhiều:)

Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.
RE: Nên đi Campuchia bằng xe bus nào cho khỏe?

Đi Sapoco đi bác! Xe Mẹc mát lạnh, sạch sẽ. Bây giờ có vụ xin Visa ngay tại SG mà xe Bus làm cho mình à bác? vụ này em ko biết. Năm ngoái, visa Campuchia làm hết 25$, đóng dấu cộp cộp liền.

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Mai linh đi bằng huyndai 25 chổ, khứ hồi 21 USD, ngày 2 chuyến 7:30 và 14:00, đây là tua mỡ, sang CAM muốn đi đâu tùy bác, Visa tại Mộc Bài, tự làm 20USD, Mai linh làm 24 USD, thường Mai Linh bao luôn khoản này cho kịp xe chạy nếu tự làm nhiều khi phải chờ lâu vì mấy Bác làm Visa ở cửa khẩu ưu tiên cho dịch vụ trước.Trên xe phục vụ: 1 chai nước suối, 1 bánh xốp Kinh Đô và 1 bữa ăn trưa( hoặc chiều, tùy giờ khởi hành, đi hay về) tại quán cơm bình dân ở biên giới bên đất CAM.:)

Sinhcafe hình như dành cho mấy bác tây ba lô, em thấy mấy xe này chở Tây không hà!. còn Mai linh đa phần người Việt, người Hoa gốc Cam.:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/9/04
344
320
63
55
Ho Chi Minh City

Cám ơn các bác đã cho biết thông tin. Chắc tôi chọn Sapoco vì họ đi sớm, đỡ nắng hơn và còn có dịch vụ làm visa ngay tại Sài gòn cũng tiện. Tôi dự định ở Phnom Penh một đêm rồi sáng hôm sau đi Siem Reap bằng bus của Mekong Express. Ở đó một đêm nữa rồi chiều hôm sau bay về. Bác nào có kinh nghiệm tham quan Phnom penh và Siem Reap trong thời gian ngắn thi chia sẻ nhé.
Thanks các bác nhiều:D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Heeeehe, hóa ra cũng dễ nhỉ...Thế sang đến Phnom penh rồi....ở đâu ngủ ngon, đi đâu mua đồ rẻ, làm gì thì vui hỉ, các pác ơi:D:D

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Bác là trùm rồi, còn làm bộ hòai!!!

Bác newsolder này cũng kỳ mới hỏi là quyết định liền, chẳng để cho anh em TÁM gì hết?:mad::mad::mad:

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Trời ơi...em hỏi thiệt tình đó, bác:D

Pát bo của em có đóng dấu của Cam rồi thiệt, nhưng là đi oánh bài thử ở biên giới cho biết cái mùi Ca xi nô nó khác Ca nô thế nào thôi, thử thời vận hết 1 tờ là chuồn về liền chứ đã biết Nông Pênh Xiêm Riệp gì đâu...Nghe đồn đồ xe hơi rẻ em tính qua kiếm bộ mâm đúc 2nd khuân về k biết có khả dĩ không, các bác nhỉ[8D]

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: pigeon

Trời ơi...em hỏi thiệt tình đó, bác:D

Pát bo của em có đóng dấu của Cam rồi thiệt, nhưng là đi oánh bài thử ở biên giới cho biết cái mùi Ca xi nô nó khác Ca nô thế nào thôi, thử thời vận hết 1 tờ là chuồn về liền chứ đã biết Nông Pênh Xiêm Riệp gì đâu...Nghe đồn đồ xe hơi rẻ em tính qua kiếm bộ mâm đúc 2nd khuân về k biết có khả dĩ không, các bác nhỉ[8D]

Em lưu quả này vào máy rồi, để gởi cho bác gái xem lấy thảo, he he...

Tập Lái
17/4/13
29
10
3
35
HCMC
Re: RE: Nên đi Campuchia bằng xe bus nào cho khỏe?

Rất mong được hỗ trợ, mà để đi mua cái passport cái đã. hixhix.

Tập Lái
25/8/13
36
0
6
Re: RE: Nên đi Campuchia bằng xe bus nào cho khỏe?

Giá xe qua cambuchia cũng vừa phải.

Status
Không mở trả lời sau này.