Hạng B1
12/11/13
78
108
48
Nên đợi mua Kia Sorento 2016 hay làm luôn 2015 cho nóng đây?

Chào các anh chị, hiện tại mình có ngân sách khoảng 700 triệu, định vay ngân hàng bank thêm để mua Sorento phiên bản 2015, nhưng do không gấp lắm nên định qua tháng 1-2016 mới lấy xe, có tìm hiểu sơ qua thì giờ xe mới tầm 1.050 tỷ. Lên OS mình tham khảo thì thấy phiên bản 2016 này, mình biết là nếu ra mẫu mới chắc giá cũng phải lên 1.2 tỷ hay 1.3 tỷ gì đó, nhưng cái cảm giác vừa mua xong nó ra phiên bản khác hoàn toàn thấy cũng ức ức, dù gì tiền cũng mồ hôi sương gió đời cô lựu chứ có phải in ra được đâu.[pagebreak][/pagebreak]

Nên nay mình post bài thứ 1 nhờ các anh chị đi trước có kinh nghiệm tư vấn giúp, thứ 2 là nếu các bạn sale nào có thông tin về Sorento 2016 thì vui lòng cho mình ít thông tin, mình hứa bạn nào cho mình thông tin trước nếu Sorento mới ra giá không quá chát mình hứa sẽ ủng hộ bạn nào đã cung cấp thông tin cho mình sớm nhất, hoặc thậm chí mình sẵn sàng đặt cọc

- Hiện tại thì đã nhắm em Sorento DATH rồi đó, nhưng còn lăn tăn lưỡng lự vụ cuối dòng đời thôi. Mong anh em giúp đỡ chân thành. Các bạn đừng nói làm liền cho nóng nhé, vì hiện tại mình cũng đang có xe đi, và cũng không cần gấp lắm. Nếu tầm tháng 6 - 2016 mà về em Sorento form mới thì chắc cũng ráng đợi được :)

- Cám ơn anh em đã xem qua bài viết, do ít kinh nghiệm nên nếu trình bày không rõ ràng mong anh em bỏ qua cho.

Hạng C
5/10/15
921
1.041
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Nếu bác có xe đi che nắng che mưa cho cả nhà rồi thì cứ chờ bác ah, vì xe cuối dòng đời thì lúc nào cũng chỉ là facelift, qua phiên bản mới thì có thêm nhiều tính năng và cái chất của xe cũng khác, như em mới quất con city mới nè, ai mới mua bản mới trước đó vài tháng không có mấy chức năng ổn định điện tử hay chỉnh âm thanh vô lăng tức muốn ói máu, có những cái chỉ có trang bị từ hãng nên mình không độ được. Nên nếu bác đã có xe rồi thì cứ chờ xem sao sẵn tiện cày thêm kiếm lúa vì ở VN chưa có xe bản mới nào rẻ hơn bản cũ, chỉ lên như diều gặp gió thôi, đôi lời cùng bác. Chúc bác có con xe ưng ý và không phải ngậm cục tức hehe

Hạng C
5/2/05
895
2.318
93
Câu hỏi muôn thủa của những người mua xe. Nên mua ngay hay đợi bản mới (hoặc facelift).

Tôi không biết kế hoạch của anh Hải, nhưng có lẽ cũng phải giữa năm 2016 mới có All New Sorento, theo thông lệ, anh này sẽ nhập nguyên chiếc để làm giá và thăm dò thị trường, giá sẽ không rẻ, chắc phải nhiều hơn Sedona nhập, một phần do cách tính thuế mới. Dự là 1.3 - 1.4 tỷ đồng.

Sau đó khoảng nửa năm, tức là cuối năm 2016, mới có bản CKD, bản này cũng sẽ khó mà rẻ được, đoán là 1.1 - 1.2 tỷ đồng. Nếu ra biển ở HN thì bạn cũng mất đứt 1.3 - 1.4 tỷ đồng.

So với cái giá lăn bánh khoảng 1 tỷ ở thời điểm hiện tại thì đây đúng là 2 mẫu xe với 2 phân khúc hoàn toàn khác nhau. Chỉ chung nhau mỗi cái tên Sorento.

Với tầm tiền bạn đã có 700tr, thì chắc cũng phải vay thêm tầm đó nữa mới đủ. Kết luận, nên xúc ngay em New Sorento. Bây giờ mua, bạn tha hồ mặc cả các sale. Cuộc sống là không chờ đợi.

Hạng B1
12/11/13
78
108
48
Nếu bác có xe đi che nắng che mưa cho cả nhà rồi thì cứ chờ bác ah, vì xe cuối dòng đời thì lúc nào cũng chỉ là facelift, qua phiên bản mới thì có thêm nhiều tính năng và cái chất của xe cũng khác, ..... có những cái chỉ có trang bị từ hãng nên mình không độ được. Nên nếu bác đã có xe rồi thì cứ chờ xem sao sẵn tiện cày thêm kiếm lúa vì ở VN chưa có xe bản mới nào rẻ hơn bản cũ, chỉ lên như diều gặp gió thôi, đôi lời cùng bác. Chúc bác có con xe ưng ý và không phải ngậm cục tức hehe

- cám ơn bạn nhiều :) mình thừa biết là xe mới ra giá nó phải cao, chiêu của anh Hải mà, ko sao sao clear đc cái đám xe cũ...hehee.....nhưng nghĩ vừa bỏ tầm 1 tỏi đi chưa tới 3 tháng nghe rục rịch có phiên bản mới form mới là thấy cáu rồi, ai ko biết sao chứ mình ức có khi mất ngủ đó :(

Câu hỏi muôn thủa của những người mua xe. Nên mua ngay hay đợi bản mới (hoặc facelift).

Tôi không biết kế hoạch của anh Hải, nhưng có lẽ cũng phải giữa năm 2016 mới có All New Sorento, theo thông lệ, anh này sẽ nhập nguyên chiếc để làm giá và thăm dò thị trường, giá sẽ không rẻ, chắc phải nhiều hơn Sedona nhập, một phần do cách tính thuế mới. Dự là 1.3 - 1.4 tỷ đồng.

Sau đó khoảng nửa năm, tức là cuối năm 2016, mới có bản CKD, bản này cũng sẽ khó mà rẻ được, đoán là 1.1 - 1.2 tỷ đồng. Nếu ra biển ở HN thì bạn cũng mất đứt 1.3 - 1.4 tỷ đồng.

Với tầm tiền bạn đã có 700tr, thì chắc cũng phải vay thêm tầm đó nữa mới đủ. Kết luận, nên xúc ngay em New Sorento. Bây giờ mua, bạn tha hồ mặc cả các sale. Cuộc sống là không chờ đợi.

- Cám ơn bạn đã góp ý, do nghe Sò hiện tại là cuối dòng đời rồi, nên mình mới đắn đo, chứ nếu chỉ là facelift thì mình ko post hỏi rồi. Bạn phân tích nghe cũng đúng lắm, nhưng do hiện tại mình cũng đang có xe đi, nên không cần thiết lắm, và nói thật để con số 700 dồn vào tiền làm ăn có khi đến lúc ra 2016 cũng tích cóp thêm đc 100 nữa. Nên thât sự lăn tăn quá :(
p/s : và xin đính chính cái là mình ở sài gòn :)

Tập Lái
30/8/12
39
12
8
43

So với cái giá lăn bánh khoảng 1 tỷ ở thời điểm hiện tại thì đây đúng là 2 mẫu xe với 2 phân khúc hoàn toàn khác nhau. Chỉ chung nhau mỗi cái tên Sorento.

Mình khoảng tháng 6 năm 2016, thì tiền mới có khoảng tầm 700 đến 800. Mình rất thích con new so DATH. Dự thời gian đó, chiếc này mấy bác đi trước bán xe cũ thì giá tầm khoảng bao nhiêu vậy mấy bác. Em định quất chiếc xe cũ dòng này cho khỏi quá cố. Mong nhận đc ý kiến các bác.

Hạng B1
12/11/13
78
108
48
Mình khoảng tháng 6 năm 2016, thì tiền mới có khoảng tầm 700 đến 800. Mình rất thích con new so DATH. Dự thời gian đó, chiếc này mấy bác đi trước bán xe cũ thì giá tầm khoảng bao nhiêu vậy mấy bác. Em định quất chiếc xe cũ dòng này cho khỏi quá cố. Mong nhận đc ý kiến các bác.
- Hên xui lắm bạn à. Như mình nè, đang có tầm 700 cũng mon men lên chợ tìm chiếc nào đời 2012, lên chợ toàn thấy rao xe gì đâu không, đã vậy coi xe còn ko rành, nên mình chán, chắc mua xe mới luôn, 2012 mà bữa này tầm 800 đổ lên không àh

• Like
Reactions: daeseejun2015
Hạng F
3/10/14
8.359
50.607
113
Bác xem thử Sorento đã có hình ảnh & tính năng đầy đủ bản mới chưa. Nếu thực sự thích bản mới thì bác nên chờ, còn nếu bản mới k có thay đổi gì đột phá so với bản cũ thì bác mua luôn bản cũ :) Như e năm trước cũng định chờ Cam 2015 mà thấy cái mõm cá trê nhìn chán quá nên e xúc luôn bản 2014.

• Like
Reactions: n3h1p5
Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn

Like câu của bác: cuộc sống là ko chờ đợi, ko nên trì hoãn cái sự sung sướng lại, múc New Sò ngay và luôn kkk :)