Nên đợi 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo?

• Total voters
    107
  • Poll closed .
Hạng C
18/4/17
559
547
93
36
E k tiện nêu tên sale lên đây, nhưng rõ ràng sale vẫn đưa bảng báo giá với giá niêm yết 950tr, khi e nói Honda đang chạy chương trình giảm thì sale bảo Honda làm gì có chạy, chỉ có đại lý tự giảm để bán được doanh số, mà đại lý vẫn chắc giá niêm yết 950tr. Nên e thật sự thất vọng với thái độ gian dối của sale Honda. Trong khi tin Honda chạy chương trình giảm 50-60tr nhan nhản trên các báo mạng suốt cả tháng nay.

Được giá đó thì chắc mừng rơi nước mắt luôn đó bác :p

E k đi xa nhìu nhưng tại mún có xe để cuối năm đi chơi với đón cái tết 2018, chứ cũng hơi sợ qua đầu năm 2018 mua k có xe giao liền để đi chơi tết thôi :p
Sang năm giá xe nhập Thái tại VN sẽ bằng với giá bên Thái. Và mắc hơn phần thuế trước bạ.
Thật ra giá xe bên Thái củng chịu nhiều thuế như ở VN (có cả thuế TTĐB luôn).
Chiếc Civic bên đó giá 33 ngàn (là giá lăn bánh, đã bao gồm hết các loại thuế phí).
Giá xuất xưởng nhập về VN khoảng 22-24 ngàn thôi.

• Like
Reactions: boy_banh_beo_1990
Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Thông tin đang nhiễu thế này thì thôi ráng chờ đi bác xem thế nào. Có 1 vấn đề em ko hiểu là báo chí thì quảng cáo Honda đang giảm giá cho Civic mà sales thì lại bảo ko phải thì là sales nói láo hay báo chí đưa tin lung tung? Chả nhẽ sales Honda lại tệ hại thế lừa khách hàng sao @_@
Chúng nó lừa người không biết thôi, trước khi lên báo chúng nó đã bị triệu tập họp lên họp xuống roài

Tập Lái
19/6/17
46
40
18
Về việc năm 2018 giá xe có giảm không thì mọi người cứ nhìn vào thực tế sẽ biết.
1. Từ đầu năm đến giờ giá xe giảm.
2. Các hảng xe đua nhau mở thêm đại lý ngày càng nhiều.

• Like
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Trong các sale thì sale của Honda là em thấy chảnh nhất đấy, mặc dù doanh số ì ạch. Theo e bác thích thì cứ mua vì giảm thuế này cũng tăng thuế kia thôi.

• Like
Reactions: QT75
Hạng B1
31/5/17
51
28
18
33
40 % là hàm lượng của ASEAN trong đó bác ah.
Giờ e mới bít hehe

Sang năm giá xe nhập Thái tại VN sẽ bằng với giá bên Thái. Và mắc hơn phần thuế trước bạ.
Thật ra giá xe bên Thái củng chịu nhiều thuế như ở VN (có cả thuế TTĐB luôn).
Chiếc Civic bên đó giá 33 ngàn (là giá lăn bánh, đã bao gồm hết các loại thuế phí).
Giá xuất xưởng nhập về VN khoảng 22-24 ngàn thôi.
Nếu đc giá gần bằng giá xe ở Thái thì ngon quá rồi ạ.

Đợi đi cụ, nếu thèm quá ra vài cái showroom quanh đó thử vài lần là hết năm 2017 thôi mà
Chắc e cũng ráng nấn ná cho hết năm quá.

Chúng nó lừa người không biết thôi, trước khi lên báo chúng nó đã bị triệu tập họp lên họp xuống roài
Dạ đúng rồi, k rành là bị sale Honda lừa 1 vố đau rùi.

Về việc năm 2018 giá xe có giảm không thì mọi người cứ nhìn vào thực tế sẽ biết.
1. Từ đầu năm đến giờ giá xe giảm.
2. Các hảng xe đua nhau mở thêm đại lý ngày càng nhiều.
E thấy hiện này các hãng đua nhau giảm, hy vọng qua năm sẽ giảm đc thêm để người tiêu dùng đc lợi.

Trong các sale thì sale của Honda là em thấy chảnh nhất đấy, mặc dù doanh số ì ạch. Theo e bác thích thì cứ mua vì giảm thuế này cũng tăng thuế kia thôi.
Có nhiều luồng ý kiến tin rằng sẽ giảm làm e cũng phân vân quá, đôi khi kiềm chế cơn thèm lại vài tháng tiết kiệm đc 100-150tr thì cũng hay ạ :D

• Like
Reactions: QT75
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Bác Duy cho em xin cái báo giá tốt nhất bác nói vào hộp thư được k ạ? Thông tin báo chí sai lệch, vậy ý bác nói qua năm 2018 sẽ k giảm giá sao bác?

Vậy mà e ra showroom sale vẫn báo giá 950tr, bó tay với sale, e cũng có nói đọc trên báo thấy có thông tin Honda vừa giảm thêm cho Civic vậy mà bạn sale vẫn kêu làm gì có, toàn tụi em tự giảm cho anh thêm thôi chứ Honda k giảm. Nếu theo bác vậy có nên ráng chờ sang 2018 k bác?
Sale honda bán kiểu mõi đại lý mõi giá như head honda (xe máy) đó bác

• Like