Hạng C
19/8/13
536
7.310
93
58
Chào các bác, em vừa chốt cọc con CRV, bản L mới, chắc tuần sau nhận xe.
Em chưa từng sử dụng CRV trước đây, nên hơi bỡ ngỡ. Em dự định nâng cấp 1 số tiện nghi mà mới chỉ nghĩ ra mấy thứ cơ bản như sau:

1. Cảm biến áp suất lốp gắn trong
2. Tự động gập gương, lên kính khi lock cửa
3. Dán film cách nhiệt
4. Camera hành trình
5,6.789...... chưa nghĩ ra mong các anh tư vấn thêm.

Mong các anh đã có kinh nghiệm sử dung qua CRV tư vấn giúp về những option cần thiết, và giá cả, nơi uy tín để làm. Đặc biệt, em cần tư vấn chỗ gara chuyên về CRV ( ngoài hãng) nhé.
Xin gửi lời cảm ơn trước.

Nên gắn thêm options gì cho Honda CR-V mới mua?

*Ảnh minh họa

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/3/14
332
770
93
- 5 : kéo dài thân xe ra thêm khoảng 1 tấc , để gắn lại hàng ghế 3 . Hãng lấy lại khung gầm CRV 2014 ( 5 ghế ) gắn thêm 2 ghế chợ Kim Biên vô chiều ý khách hàng , chứ có ngồi được đâu . CRV đời này phải gọi là 5+1/2 của 2 chứ ko phải 5+2
- 6 : mua 7 bộ bịt tai cho đỡ nhức đầu nếu tiết kiệm chi phí , dư dả thì quất bộ loa xin xò vô át tiếng ồn và tiếng trễ turbo kèm theo tiếng ồn của CVT
- 7 : danh tiếng gầm cao chinh phục mọi nẻo đường mà hãng quên gắn Awd như bản CRV danh tiếng của Mỹ , anh chủ độ thêm cái đó nữa
Em tạm nhớ được 3 cái đó thôi , làm xong CRV của anh chủ là đỉnh của đỉnh chóp xe tầm trung ở VN
Bonus : e thích nhất là cái động cơ ấy . Có 1.5 turbo gắn trải dài dãy sản phẩm từ City , Civic , CRV, rồi Accord . Honda Vn thật là biết suy nghĩ hướng về ngừoi tiêu dùng mà . Có lỡ thủy kích , bổ máy CRV thì mua con máy City gắn qua cũng được , thật là thông thái !
Em yêu Honda VN

Hạng C
19/8/13
536
7.310
93
58
- 5 : kéo dài thân xe ra thêm khoảng 1 tấc , để gắn lại hàng ghế 3 . Hãng lấy lại khung gầm CRV 2014 ( 5 ghế ) gắn thêm 2 ghế chợ Kim Biên vô chiều ý khách hàng , chứ có ngồi được đâu . CRV đời này phải gọi là 5+1/2 của 2 chứ ko phải 5+2
- 6 : mua 7 bộ bịt tai cho đỡ nhức đầu nếu tiết kiệm chi phí , dư dả thì quất bộ loa xin xò vô át tiếng ồn và tiếng trễ turbo kèm theo tiếng ồn của CVT
- 7 : danh tiếng gầm cao chinh phục mọi nẻo đường mà hãng quên gắn Awd như bản CRV danh tiếng của Mỹ , anh chủ độ thêm cái đó nữa
Em tạm nhớ được 3 cái đó thôi , làm xong CRV của anh chủ là đỉnh của đỉnh chóp xe tầm trung ở VN
Bonus : e thích nhất là cái động cơ ấy . Có 1.5 turbo gắn trải dài dãy sản phẩm từ City , Civic , CRV, rồi Accord . Honda Vn thật là biết suy nghĩ hướng về ngừoi tiêu dùng mà . Có lỡ thủy kích , bổ máy CRV thì mua con máy City gắn qua cũng được , thật là thông thái !
Em yêu Honda VN
nghe anh tư vấn xong chắc em ra xin rút cọc kkk

Hạng D
24/8/07
1.661
2.706
113
độ lại hộp số, hơi ồn khi từ D về N
độ turbo luôn mở, chứ lúc chưa mở là cái máy 1.5..hơi yếu sv cái xác xe khi full 7 ng
Nói chung xe này đỉnh của chóp, Fortuner vs Santafe xếp xó đằng sau...

Tập Lái
28/4/15
23
113
28
Chào các bác, em vừa chốt cọc con CRV, bản L mới, chắc tuần sau nhận xe.
Em chưa từng sử dụng CRV trước đây, nên hơi bỡ ngỡ. Em dự định nâng cấp 1 số tiện nghi mà mới chỉ nghĩ ra mấy thứ cơ bản như sau:

1. Cảm biến áp suất lốp gắn trong
2. Tự động gập gương, lên kính khi lock cửa
3. Dán film cách nhiệt
4. Camera hành trình
5,6.789...... chưa nghĩ ra mong các anh tư vấn thêm.

Mong các anh đã có kinh nghiệm sử dung qua CRV tư vấn giúp về những option cần thiết, và giá cả, nơi uy tín để làm. Đặc biệt, em cần tư vấn chỗ gara chuyên về CRV ( ngoài hãng) nhé.
Xin gửi lời cảm ơn trước.

View attachment 2674368
*Ảnh minh họa
Cho mình hỏi giá ra biển là bao nhiêu vậy bạn? Mình cũng đang quan tâm bản L, mình ở Tp HCM

8/10/15
219
144
43
Em yêu Honda VN
5,6,7 bác nói chí phải về cái xe CRV ở Vn

Tập Lái
24/5/21
33
32
18
31
Em yêu Honda VN
Đang đi Crv đây ồn gì nắm