Tập Lái
2/10/17
33
7
8
28
Nên hay không mua Mazda 6 đời 2014 nhập khẩu

Em đang có tầm 700->800 triệu. Không đủ kinh phí mua xe mới nên lựa chọn mua xe cũ đời gần. Mong các bác tư vấn giúp. [pagebreak][/pagebreak]

Em tìm được 1 chiếc Mazda6 đời 2014 nhập khẩu Nhật .Xe chạy 40000 km . Giá 750. Mọi người thấy giá vậy ổn không . có nên mua không ?​
Nên hay không mua Mazda 6 đời 2014 nhập khẩu

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: 4bthang2b
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Mazda 3 thì ngó làm gì bác, dưới cơ mazda 6 nhiều, còn 2 chiếc 6 thì tuỳ bác thôi, như em là em lấy chiếc nhập, hàng nhập chạy luôn khác hẳn, mà cái xe hơi 5 năm tuổi đổ lại nó như xe mới ko khác gì cả. Cứ check kỹ, có bị gì thì trả giá xuống.

Hạng B2
8/4/07
190
170
43
Bác có nhầm ko chứ 800 tr thì dư sức mua Mazda 3 1.5 FL 2017 mới tinh mà . Nếu lấy bản 2.0 thì mới thiếu một chút . Bác đủ tiền thì mua xe mới mà đi tội gì mua xe cũ .

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Xe cũ người quen thì ok bác...Còn không thì xe mới cho chắc...vì xe cũ mà "bịnh" thì mệt lắm...theo ngu kiến của em thì "Bịnh" không phụ thuộc số km, số năm mà do chủ trước chăm nó như thế nào nữa nha bác..."Bịnh" nhẹ nhẹ như điện đóm thì ko đáng lo, mà bịnh nặng như dàn gầm bị chấn, hộp số, lốc lạnh thì mệt...
Em có ông bạn bị cây ngã đè móp nóc xe, dù bảo hiểm làm lại như cũ nhưng sau đó chạy không như cũ được, đành bán đi...ai lấy trúng con đó nếu ko so với con xe tương tự thì ko sao...Nếu có con xe tương tự đem ra so thì thấy khác liền...Lúc đó lại hoang mang

Theo em cụ làm em Mazda 3 mới cho lành, còn cố xíu để dành vài tháng nữa, rồi mua luôn Mazda 6 2.0 vậy cho khỏe.......... đừng nên mua xe cũ nếu không rành về xe mà mua xe ở chỗ không uy tín lắm..........

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Các bác cứ có tâm lý mua xe mới. Nếu có điều kiện tài chính thì không nói làm gì, trong trường eo hẹp thì đâu phải lúc nào cũng có thể lựa chọn được. Nếu ai cũng có tâm lý mua xe mới thì xe cũ để cho ai? Bản thân các bác cũng đâu thể sử dụng mãi con xe cho đến khi nó nát mà không có nhu cầu bán lại để đổi xe mới hoặc xe khác, khi đó ai mua? Mua xe mới nhưng chỉ chạy ra khỏi cổng gara là đã thành xe cũ rồi, lại gặp trời mua nữa, bùn đất bám tùm lum thì cũng là xe "cũ" rồi.:D
Em thấy nhiều con xe cũ, xe chạy lướt cũng còn khá tốt, lại lợi được nhiều chi phí như lệ phí trước bạ chẳng hạn. Quan trọng là phải kiểm tra xe cẩn thận. Nếu bác không rành thì có thể đem vào hãng hoặc nhờ người có kinh nghiệm kiểm tra giúp. Xe cũ ở cấp cao hơn như Mazda 6 so với xe mới Mazda 3 thì cũng đáng suy nghĩ.

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Mazda 6 đời 2014 nhập Nhật mà giá có 800 tr thôi á bác. Em thấy giá rẻ bất ngờ đấy. Ko biết xe có bị vấn đề gì ko mà có giá đó.

• Like
Reactions: Titradanang