Tập Lái
4/7/18
29
17
3
34
Hi các bạn,
Mình được biết 2 trung tâm dạy bằng lái B2 tại HCM thuộc bộ GTVT là trung tâm daỵ lái xe Tiến Bộ Tân Phú trường dạy lái xe Hoàng Gia (Bình Chánh)

Bạn nào đã học ở 2 trung tâm mình so sánh giúp mình nhé . Về chất lượng dạy, chi phí và quan trọng là thời gian lấy bằng .

Cảm ơn các bạn

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Theo em thì Bác ở gần nơi nào thì học nơi đó cho tiện, hai trường khá tiếng tăm, không biết lái thì mới đi học chứ, trường nào cũng thế, có thầy này thầy kia nhưng ko vấn đề, cứ gần nhà hai trường này học tốt rồi Bác.

• Like
Reactions: burnzee
Tập Lái
4/7/18
29
17
3
34
Theo em thì Bác ở gần nơi nào thì học nơi đó cho tiện, hai trường khá tiếng tăm, không biết lái thì mới đi học chứ, trường nào cũng thế, có thầy này thầy kia nhưng ko vấn đề, cứ gần nhà hai trường này học tốt rồi Bác.
À mình thì gần Tiến Bộ - đi bộ qua học cũng được, mà tại xe tháng 10 về nên mình muốn hỏi Hoàng Gia có nhanh hơn không, chứ sợ xe về không có bằng mà chạy gặp công an nó vịn

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
À mình thì gần Tiến Bộ - đi bộ qua học cũng được, mà tại xe tháng 10 về nên mình muốn hỏi Hoàng Gia có nhanh hơn không, chứ sợ xe về không có bằng mà chạy gặp công an nó vịn
Với ba tháng thì E nghĩ hơi gấp cho Bác rồi, sẽ đạt dc ý Bác nếu bác quen và chi cho thầy giáo, học xong họ rút hồ sơ lên thi khi có đợt thi.

Tập Lái
4/7/18
29
17
3
34
Với ba tháng thì E nghĩ hơi gấp cho Bác rồi, sẽ đạt dc ý Bác nếu bác quen và chi cho thầy giáo, học xong họ rút hồ sơ lên thi khi có đợt thi.
Chắc cũng có biếu thầy 1 ít cho nhanh rồi . Nhưng mà bình thường thì bên Tiến Bộ tầm bao lâu vậy bạn, có nhanh hơn bên Hoàng Gia không

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Chắc cũng có biếu thầy 1 ít cho nhanh rồi . Nhưng mà bình thường thì bên Tiến Bộ tầm bao lâu vậy bạn.
Em không học Hoàng gia, Em trai em học Tiến Bộ cũng tầm 3 tháng, Em học Cao Đẳng TW3 tân hương, nay chuyển lên Q12, Lúc Em học đúng 3 tháng thi. Mai Bác qua trường TB hỏi đợt thì sát hạch gần tới đây vào tháng mấy là Bác biết ngay mà, nếu kịp thì hỏi thầy đăng ký học luôn. Thi cử còn tuỳ vào số lượng học viên mà Sở tổ chức kỳ thi nữa đó Bác. thời Em học vì quá đông học viên nên bị kéo rất dài Bác à.

Hạng D
29/4/16
1.917
7.851
113
Bác nên học ở trường dạy lái xe tiến bộ, học đầy đủ (thực hành và lý thuyết) chắc chắn đậu và lái an toàn. thời gian học khoảng 4 tháng thi xong khoảng 1 tháng có bằng, tiến bộ có nhiều trường con: tiến thắng, sài gòn,... bộ quy định đủ 200 người mới mở đợt thi, cho nên tiến bộ có nhiều trường nên gộp lại đủ 200 là thi nên nhanh.
Hoặc không nữa thì bác thử tham khảo này xem trường dạy lái xe ô tô quân đội.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/7/18
29
17
3
34
bác nên học ở tiến bộ, học đầy đủ (thực hành và lý thuyết) chắc chắn đậu và lái an toàn. thời gian học khoảng 4 tháng thi xong khoảng 1 tháng có bằng, tiến bộ có nhiều trường con: tiến thắng, sài gòn,... bộ quy định đủ 200 người mới mở đợt thi, cho nên tiến bộ có nhiều trường nên gộp lại đủ 200 là thi nên nhanh
À ok cảm ơn bạn ạ, vậy mình có trường hợp nào mà thi trước cho dù chưa học xong không . Ví dụ mình học dc 2 tháng hơn, nhắm thi dc thì mình xin thầy cho thi luôn đợt đó rồi vẫn học tiếp - để có bằng trước
Và thi xong mình có xin lấy bằng tạm thời được không

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
À ok cảm ơn bạn ạ, vậy mình có trường hợp nào mà thi trước cho dù chưa học xong không . Ví dụ mình học dc 2 tháng hơn, nhắm thi dc thì mình xin thầy cho thi luôn đợt đó rồi vẫn học tiếp - để có bằng trước
Thường thì phải học xong lý thuyết, có cấp CC đã học xong phần LT rồi mới sang thực hành, mà thi đạt bằng rồi mà thấy tay lái yếu thì Bác nên thuê xe có người kèm ghế phụ ( có thắng bên ghế phụ) đi dượt trên đường ạ, nếu Bác tự tin một mình ôm vô lăng thì ko cần. Học lái nhanh hay chậm chủ yếu là do mình nữa, tự tin thì xin chen hồ sơ thi thôi. Em nghĩ thời nay không gì là ko thể, vấn đề là...

• Like
Reactions: burnzee
Tập Lái
4/7/18
29
17
3
34
Thường thì phải học xong lý thuyết, có cấp CC đã học xong phần LT rồi mới sang thực hành, mà thi đạt bằng rồi mà thấy tay lái yếu thì Bác nên thuê xe có người kèm ghế phụ ( có thắng bên ghế phụ) đi dượt trên đường ạ, nếu Bác tự tin một mình ôm vô lăng thì ko cần. Học lái nhanh hay chậm chủ yếu là do mình nữa, tự tin thì xin chen hồ sơ thi thôi. Em nghĩ thời nay không gì là ko thể, vấn đề là...
Cảm ơn bác, để mai mình đi đăng ký bên Tiến Bộ học luôn cho nhanh