Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Gia đình em có quen một người Hàn Quốc, do làm ăn thua lỗ nên nợ nần. Giờ anh ấy muốn sang tên căn hộ ở Q9 (chỉ có hợp đồng mua bán vớ cđt) cho vợ chồng em để vợ chồng thế chấp căn đó, vay ngân hàng một số tiền cho anh ấy trả nợ.
Ngày mai vợ chồng em đi công chứng sang tên. Em không biết là nên khai trên hợp đồng chuyển nhượng giá bán như thế nào để người Hàn Quốc đó đóng thuế thấp, nếu khai trên giá hợp đồng thì người ta phải đóng thuế cao trong khi người đó đang không có tiền, tội nghiệp.
Thời gian vừa qua thấy bên quận 2 làm căng vụ khai giá bán, bắt phải khai trên giá hợp đồng, không biết bên quận 9 có làm căng vụ này không?
Anh chị nào đã có kinh nghiệm mua bán căn hộ bên quận 9, đặc biệt là mua bán với người nước ngoài, xin chia sẻ giúp em! Em xin chân thành cảm ơn!

• Like
Reactions: ngoinhaxanh and Ban
Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Gia đình em có quen một người Hàn Quốc, do làm ăn thua lỗ nên nợ nần. Giờ anh ấy muốn sang tên căn hộ ở Q9 (chỉ có hợp đồng mua bán vớ cđt) cho vợ chồng em để vợ chồng thế chấp căn đó, vay ngân hàng một số tiền cho anh ấy trả nợ.
Ngày mai vợ chồng em đi công chứng sang tên. Em không biết là nên khai trên hợp đồng chuyển nhượng giá bán như thế nào để người Hàn Quốc đó đóng thuế thấp, nếu khai trên giá hợp đồng thì người ta phải đóng thuế cao trong khi người đó đang không có tiền, tội nghiệp.
Thời gian vừa qua thấy bên quận 2 làm căng vụ khai giá bán, bắt phải khai trên giá hợp đồng, không biết bên quận 9 có làm căng vụ này không?
Anh chị nào đã có kinh nghiệm mua bán căn hộ bên quận 9, đặc biệt là mua bán với người nước ngoài, xin chia sẻ giúp em! Em xin chân thành cảm ơn!
Khai bằng giá hợp đồng thôi

• Like
Reactions: VHMK
Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
QUOTE="Gianhap, post: 17547522, member: 86902"]
mợ lại siết nợ nữa à
[/QUOTE]
Em làm gì có can đảm thế.
khai trên giá hợp đồng nhá mợ, căn hộ thì thuế nắm giá hết rồi không khai thấp dc

Khai bằng giá hợp đồng thôi
Vâng. Em cảm ơn các anh chị!

Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
Siết đâu
Mợ này tốt bụng ghê
Sang tên giùm để vợ chồng mợ vay ngân hàng xong đưa tiền vay ngân hàng cho anh Hàn Quốc
Vâng, nghe có vẻ phi lý nhưng chồng em biết anh này hơn 20 năm rồi. Giờ anh ấy khổ quá, nợ nần tùm lum, tuần trước chồng em cũng cho anh ấy mượn đỡ một số tiền để trả trước cho người ta ạ.

• Like
Reactions: ngoinhaxanh
Hạng B2
7/10/16
192
5.591
93
kinh doanh ngành gì mà khổ thế ạ? Thấy HQ qua đây làm ăn được lắm...