Tập Lái
10/3/11
2
0
0
Em có 1 em Gentra X. Em đang muốn làm cách âm cho em nó.
Nhưng lăn tăm hiêu quả cách âm có tốt nhiều không?
Các bác so sánh dùm em làm cách âm hiệu quả hơn hay thay bánh sẽ cách âm tót hơn.
Nếu thay bánh thì thay bánh hiệu gì, kích thước như thế nào.
Gentrax đi ngon nhưng tiếng bánh xe vọng vào cabin hoi nhiều.
Các bác giúp đở cho em nhé.
Em xin chân thành cảm on ạ!:cool:

Hạng B2
27/3/08
234
1
20
Lót dép hóng hớt vì cũng dùng GenX nhưng ko làm cả 2 cái bác chủ hỏi :p:p Cơ bản là e thấy xe đi okie

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
Đi xe cỏ thì không thể tránh khỏi tiếng ồn. Gentra X được như vậy là tốt lắm rồi (trong cùng phân khúc & phân hạng).

Nếu quá khó tính và có tiền thì đổi qua xe ở phân khúc & phân hạng cao hơn.

Còn nếu ít tiền thì hãy chấp nhận những gì mình đang có, cùng lắm là lấy ít bông gòn nút lỗ tai mỗi khi lái xe sẽ bớt ồn mà khỏi tốn tiền.

Vỏ xe còn ngon mà thay để bớt ồn thì cũng phí tiền, làm cách âm thì hiệu quả còn phải xem xét lại, chưa kể là dàn nhựa nội thất bị tháo bung ra khi lắp vào lại sẽ không được như zin. Đi một thời gian sẽ thấy hậu quả. Tốt nhất có sao để vậy, không độ chế gì, khỏi tiền mất tật mang !

Tập Lái
30/3/11
1
0
0
Em đi Spark cũng bị ồn như bác. Em có 1 cách chống tiếng ồn từ lốp xe vọng vào cabin, bác thử xem sao nhé. Cách của em là đầu tư thêm loa sub, khi nào không muốn nghe tiếng lốp xe rào rào trên mặt đường thì bác mở nhạc sàn DJ volume lớn tý nhé. Đảm bảo với bác là không còn tạp âm nữa.

28/3/11
994
7
38
52
Không nên làm cách âm, mấy cái vụ ấy không có hiệu quả đâu bác. Đặc biệt bác đừng nghe tư vấn dùng mấy cái miếng nhựa đường dán vào cửa giá rẻ là toi.

Tập Lái
10/3/11
2
0
0
cảm ơn các bác.
vậy phải đầu tư vào dàn âm thanh thoi.
nhưng có chuyên này. gentra x của em đi luc trời nắng máy lạnh làm mat cho cabin
không tốt lắm hay sao do. bật số 3 liên tục mà chỉ hơi mát thôi.
nhưng lúc chiều tối thì rất ok.
làm cách âm, cách nhiệt có làm cải thiên cái vụ này luôn không các bác.

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
daibin nói:
cảm ơn các bác.
nhưng có chuyên này. gentra x của em đi luc trời nắng máy lạnh làm mat cho cabin
Lúc bật máy lạnh bác để gió trong hay gió ngoài, nếu gió ngoài thì xe nào cũng nóng như nhau. Bác để gió trong là OK, không sợ ngộp đâu, chạy khoảng 30p-40p thì chuyển qua gió ngoài 5p để refresh không khí trong xe là OK.
Về vụ cách âm, bác đừng có dán mấy cái tấm cao su cách âm như mấy gara dụ, có thể nó sẽ làm ù tai vì mấy cái lỗ thông thơi trên khung xe bịt bịt nên nó gây ù, nếu muốn thì thay 4 bánh Michellin nhưng theo em thì Gen X cách âm đã khá tốt rồi nên không cần thay vỏ hay làm cách âm.

Hạng B2
5/12/10
164
2
0
Em đã từng chạy gentra x 2 năm.. Nhận xét chung là cách âm của xe khá tốt trong cùng phân khúc.. Tuy nhiên, để cải thiện tốt hơn thì cũng có nhiều cách.. Xe cũ của em đã từng làm cách âm, loại 3 lớp xịn của STP (Nga) - cũng đã thay vỏ michelin PS3.. Sau khi làm xong thì khả năng cách âm tốt hơn hẳn, không còn tiếng vỏ rào rào.. Nói chung là tiền nào của nấy bác ạ.. Bác hứng thú thì khi nào ghé qua bên em cafe chơi, rồi trải nghiệm thực tế coi sao rồi quyết định.. Em ở chỗ bác Khắc Trung và bác Phú HP bên quận 7 đó bác..

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
meocon07 nói:
daibin nói:
cảm ơn các bác.
Lúc bật máy lạnh bác để gió trong hay gió ngoài, nếu gió ngoài thì xe nào cũng nóng như nhau. Bác để gió trong là OK, không sợ ngộp đâu, chạy khoảng 30p-40p thì chuyển qua gió ngoài 5p để refresh không khí trong xe là OK.
Về vụ cách âm, bác đừng có dán mấy cái tấm cao su cách âm như mấy gara dụ, có thể nó sẽ làm ù tai vì mấy cái lỗ thông thơi trên khung xe bịt bịt nên nó gây ù, nếu muốn thì thay 4 bánh Michellin nhưng theo em thì Gen X cách âm đã khá tốt rồi nên không cần thay vỏ hay làm cách âm.
Đọc thread này từ đầu,em chỉ chờ bác meocon vào commnet để đọc thui,bác này rất rành xe ,xe nào bác ấy đi ,thì bác tìm hiểu cực kỹ ,nể bác meocon luôn ,trước bác ý cũng chạy Gentra X ,giờ chạy CDX 1.8 rùi ,nên em đang chờ có dịp gặp bác ấy để bác ấy khai sáng cho em vài điều từ CDX