Hạng B2
6/1/15
244
163
43
37
Tây Ninh
các bác cho em hỏi. nếu công chứng ủy quyền thì thời hạn tối đa là bao lâu, gần đây em nghe nói là 3 năm. Em cũng định mua xe cũ. kết hoạch em là thế này. đầu tiên công chứng ủy quyền sao đó công chứng mua bán. nhưng nếu thời hạn ủy quyền ngắn (3 năm). chắc em sang tên luôn quá. còn nghe vụ sang tên theo ủy quyền thì phải đóng 2 lần thuế không bít thực hư thế nào

Tập Lái
16/5/20
1
0
0
31
<span style=""color: #ff0000;"">Nếu sai sao thằng thuế dám cho bác đóng thuế trước bạ, và nếu sai sao công an giám cho bác sang tên. Bác nên đặt cho mình những câu hòi này trước khi ngủ đêm nay!</span> Không cần đến đêm đâu bác, để em nói cho bác biết tại sao thuế và công an dám làm. Đơn giản vì không phải ông thuế, ông công an nào cũng học luật nên khi họ nhìn vào cái UQ của bác thấy ghi là bên được UQ có thể tự sang tên cho mình thì họ làm (cái này có thể xảy ra). nhưng chắc chắn ông Công chứng viên thì bắc buộc phải học luật, và chắc chắn với bác 1000% công chứng viên đều biết được rằng người được UQ không thể tự sang tên cho mình được, nên chẳng có ai có thể ghi câu đó vào HĐUQ được trừ cái ông công chứng viên của bác thôi.
Mình lúc nào cũng vui vẻ....hehehe....mình chỉ là nhận định vấn đề đúng sai và đưa ra phương pháp của mình thôi, còn a e ai chọn phương pháp nào để làm là quyền của a e mà...
Bác này nói chuẩn quá. E có chút vấn đề muốn thỉnh giáo bác đây. E có mua một con xe ở Sài Gòn. Mà xe là xe của ngân hàng thanh lý cho ông kia. Ông đó với ngân hàng làm giấy gì thì e k biết. Nhưng giờ ông làm ủy quyền xe lại cho e. Bác Sona cho e hỏi là nếu ủy quyền như vậy có rủi ro gì không. Và mai kia e muốn bán lại và sang tên cho người khác được k. Và e có thể tự đi rút hồ sơ được không. E rất cám ơn bác. Vì e hộ khẩu ngoài Bắc nên mới sợ k làm giấy sang tên đc. Nên mới ủy quyền . Cám ơn bác rất nhiều. Mà xe trên đăng ký vẫn đứng tên chủ đầu tiên mua xe góp của ngân hàng