Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Mấy bác cho tớ hỏi, tớ đang định lắp 1 bộ 8 camera trong cửa hàng (rộng 15m, dài 50m) nên lắp camera ip hay loại thường nhỉ? Cũng định làm 1 bộ NAS, nếu lắp camera ip có sử dụng con NAS thay đầu thu được không hay phải mua thêm đầu thu? Chủ yếu quan sát phía trước, quầy thu ngân và phía sau cửa hàng.

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Cam thì nên lắp IP, chạy POE cho ngon, nếu không có nhu cầu dùng NAS thì không nên vì đắt hơn, còn nếu có nhu cầu NAS thì có thể build con Synofake như mình chạy bản Surveillance Station 40 cam ý.

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
IP best bác ơi, đầu thu để connect TV vs xem lại tiện cho việc quản lý hơn nhé.

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
IP best bác ơi, đầu thu để connect TV vs xem lại tiện cho việc quản lý hơn nhé.
Bác có thể tư vấn tớ cần mua những gì không? Tớ cũng định mua bên thns hay lzd shopee về tự lắp, mày mò nó có cái thú của nó. Tại tớ cũng lắp được 2 bộ có dây 8 cam với 16 cam rồi. Giờ sang vụ ip này chưa rành lắm.

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Qua tự mày mò thì mình hiểu nôm nay vầy:
8 con g22ep kéo nối dây LAN với switch poe 8 cổng poe, còn 2 cổng trên switch kết nối 1 đường với nvr, 1 với modem.
Vậy là 8 con cam chung lớp mạng với nvr và dưới con modem hay sao? Cam kết nối với nvr bằng giao thức gì? Nghe mấy bác bảo hàng imou không có ovif. Modem dùng con cùi của nhà mạng được không? Hay mua 1 con ngon ngon brige sang. Nếu mua modem nên mua xài hàng nào? Có nên up firmware mod cho modem không? nvr nội không có ddns thì dùng ddns của modem cũng được mà phải không?
Mong các bác thông não dùm mình tí.

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
8 con g22ep kéo nối dây LAN với switch poe 8 cổng poe, còn 2 cổng trên switch kết nối 1 đường với nvr, 1 với modem.
Vậy là 8 con cam chung lớp mạng với nvr và dưới con modem hay sao? Cam kết nối với nvr bằng giao thức gì? Nghe mấy bác bảo hàng imou không có ovif. Modem dùng con cùi của nhà mạng được không? Hay mua 1 con ngon ngon brige sang. Nếu mua modem nên mua xài hàng nào? Có nên up firmware mod cho modem không? nvr nội không có ddns thì dùng ddns của modem cũng được mà phải không?
G22EP không có POE
NVR cùng hãng với camera thì kết nối qua giao thức "riêng tư". Khác hãng mới gán qua onvif
DDNS xài của modem cũng được hoặc xài qua P2P của đầu ghi hình
Nếu xài modem ngoài bạn xem trong nhà xài tất cả bao nhiêu thiết bị mới tính được.

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
- G22 imou không có PoE, và đã ngưng sx (EOL), thay bằng f22
- Camera connect chung layer IP với NVR vs modem (gateway)
- Connect theo Private (riêng tư) hoặc chuẩn Onvif, imou là brand con của Dahua nên gắn vào NVR Dahua auto best ngon lành
- Modem nhà mạng vẫn ổn nhưng vẫn là thiết bị tối thiểu về performance thui, nó đang gánh 2~3 công năng, nên tiết giảm lại thì nó sẽ khỏe hơn, vote mua router thay thế hộ nó nhé
- Modem best p/p dùng bridge hiện nay vs phát khỏe, cân ổn là con Aptek 134GHU + fw padavan. Mình đang share free fw đó.
- Dùng ddns modem cũng được, thay port của NVR thui. Mua Draytek ý, được free Drayddns vs VPN

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Bác có thể tư vấn tớ cần mua những gì không? Tớ cũng định mua bên thns hay lzd shopee về tự lắp, mày mò nó có cái thú của nó. Tại tớ cũng lắp được 2 bộ có dây 8 cam với 16 cam rồi. Giờ sang vụ ip này chưa rành lắm.
Vẫn như các thứ bác lắp thui, nhưng nhắc lại cũng 2~3 lần trong topic này rùi, nên bác inbox zalo nhé cho tiện. Nắm được nguyên lý vận hành vs đúng mã sp đáp ứng được yêu cầu, 2 điều chủ chốt.

4/4/19
26
1
8
40
Em low tech, sẵn tiện nhà cũng xài mạng của Viettel nên lúc cần mắc camera, cũng gọi các anh Viettel xuống khảo sát và lắp đặt cho. Em thấy giá rẻ và dễ dùng, đáp ứng được nhu cầu của em.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Em low tech, sẵn tiện nhà cũng xài mạng của Viettel nên lúc cần mắc camera, cũng gọi các anh Viettel xuống khảo sát và lắp đặt cho. Em thấy giá rẻ và dễ dùng, đáp ứng được nhu cầu của em.
Thật bác nhỉ, xã hội phân công lao động cả rồi. Việc ai người nấy làm, mình ko rành thì thuê thợ cho lẹ, mình làm việc mình giỏi thôi :D