Tập Lái
16/11/18
12
10
3
Em đang quan tâm và dự là có các bác à, giờ nên mua bảo hiểm nhân thọ của cty nào nhỉ ? công ty nào uy tín, có dịch vụ và chế độ cạnh tranh ? cũng như hỗ trợ và chăm sóc khác hành tốt, đầu tư tốt, ....? Top các công ty bảo hiểm nhân thọ tại VN em thấy có vài thằng sau:
Bảo Việt, Prudential, Manulife, Dai-ICHI, AIA. Nhờ các bác tư vấn giúp em :)

Hạng D
6/8/16
2.420
18.291
113
Em đang quan tâm và dự là có các bác à, giờ nên mua bảo hiểm nhân thọ của cty nào nhỉ ? công ty nào uy tín, có dịch vụ và chế độ cạnh tranh ? cũng như hỗ trợ và chăm sóc khác hành tốt, đầu tư tốt, ....? Top các công ty bảo hiểm nhân thọ tại VN em thấy có vài thằng sau:
Bảo Việt, Prudential, Manulife, Dai-ICHI, AIA. Nhờ các bác tư vấn giúp em :)
nhân thọ tốt nhất là Bảo Việt (về lợi ích của người tham gia bảo hiểm) chỉ có điều bọn này ko biết làm Marketing, ko ồn ào như bọn còn lại... cũng có thể vì thế mà chi phí ít hơn nên lợi ích cho người tham gia nhiều hơn... bọn chát nhất chắc là Pru vì nó bán cả cái thương hiệu nữa :D

Hạng C
13/10/11
811
67.355
93
nhân thọ tốt nhất là Bảo Việt (về lợi ích của người tham gia bảo hiểm) chỉ có điều bọn này ko biết làm Marketing, ko ồn ào như bọn còn lại... cũng có thể vì thế mà chi phí ít hơn nên lợi ích cho người tham gia nhiều hơn... bọn chát nhất chắc là Pru vì nó bán cả cái thương hiệu nữa :D

Hơ hơ....
:3dcuoigif:

Hạng C
13/10/11
811
67.355
93
:D:D:D không biết có tụt quần anh nào không hehe

Chắc anh ở trong ngành, làm cỡ giám đốc tài chính, nắm rõ số liệu...chẳng hạn như số tiền chi maketing bình quân trên một hợp đồng tăng thêm....nên đã đưa ra kết luận.....biết rõ là Bảo Việt xài ít chứ ko phải xài ko hiệu quả :D

Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Đa phần các công ty BH hay NHẤN MẠNH đến TỬ KỲ trong các sp BH. Nếu là mua để dự phòng rủi ro mất mạng thì thằng nào cũng same same. Còn lại những món khác như: bảo vệ khi có bệnh hiểm nghèo...thì tuỳ vào nhu cầu thực tế của anh chủ. Lưu ý nếu là mua BH cho 2VC thì nên mua chéo hoặc mua thêm món từ bỏ thu phí cho người hôn phối để tăng tính an toàn & giảm rủi ro.
Có 1 chi tiết ít ai mua BHNT quan tâm: bảo tức thực tế theo thời gian thực nó khác xa bảo tức mà các NV tư vấn đưa ra khi mời chào mua BH
Dai i chi thì chiết khấu lại cho KH cao (có khi lên đến 40 %) do cần doanh số. Tuy nhiên chu kỳ BH sẽ ngắn.
Manulife có dải sản phẩm tương đối phù hợp hơn với đa số nhu cầu. Mình đang chọn 1 Pru +1 Man.

• Like
Reactions: btpaul