Tập Lái
3/6/20
5
0
1
34
Manulife nhiều gói phù hợp lắm. Nên bạn tham khảo thử xem

Tập Lái
21/6/18
10
2
1
39
Các công ty bảo hiểm mà bác chủ top nhắc đều là cty lớn
Họ đều có chính sách và uy tín nhất định nhưng cái chính là ng mua cần tỉnh táo với những nhân viên lv trực tiêp với m
Em đã dính rồi, cty bảo hiểm họ làm chuẩn đấy, nhưng ng bán bảo hiểm họ lại biến tướng đi và m tin tưởng quá bị chính nhân viên bảo hiểm quen họ lừa

MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.415
113
Các công ty bảo hiểm mà bác chủ top nhắc đều là cty lớn
Họ đều có chính sách và uy tín nhất định nhưng cái chính là ng mua cần tỉnh táo với những nhân viên lv trực tiêp với m
Em đã dính rồi, cty bảo hiểm họ làm chuẩn đấy, nhưng ng bán bảo hiểm họ lại biến tướng đi và m tin tưởng quá bị chính nhân viên bảo hiểm quen họ lừa
Lừa sao a nhỉ

Hạng B1
29/7/20
69
173
33
40
Nhà em mua của Chubb Life! Có bác nào cũng dùng Chubb không ạ?

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Em mua 1 cái cho em, 1 cái cho con gái em, 1 cái cho vợ em. Tất cả của Manulife. Chẳng qua chọn Manulife là tại có ông anh làm đại lý của Manulife thôi. Manulife gần như chỉ biết tới kỳ là thu phí thôi, chứ chả bao giờ thấy họ chúc mừng hay tặng quà gì như bên Pru. Em đã 1 lần đáo hạn Manulife cái hợp đồng mua từ hồi mới ra trường. Cùng lúc đó ông anh thì đáo hạn 1 cái Pru. Cả hai mua cùng 15 năm, cùng giá tiền, mà sao lúc đáo hạn thì bên Pru lãnh được nhiều hơn (được lãnh thêm 1 khoản phụ gì đó) em cũng không rõ.

Bác nên chọn cái gói BHNT nào mà bảo vệ cho cả gia đình luôn í. Ví dụ lúc em mua cho con em, thì chỉ có gói ba+con hoặc mẹ+con. Sau này nghe nói có cả gói ba+mẹ+con luôn.

Đại khái ví dụ:
  • Gói 1: Mua cho con (C), do ba (B) đóng phí. Nếu B có mệnh hệ gì thì công ty BH vẫn đóng phí cho C tới khi trưởng thành và lúc đó C được hưởng. Nếu mẹ (M) có mệnh hệ gì thì B vẫn phải đóng phí.
  • Gói 2: Mua cho con (C), do ba (B) và mẹ (M) đóng phí. Nếu B hoặc M có mệnh hệ gì thì công ty BH vẫn đóng phí cho C tới khi trưởng thành và lúc đó C được hưởng.

Rõ ràng gói 2 là ngon hơn gói 1 rồi. Tuy nhiên, mấy công ty BH khôn bỏ xừ. Họ ra gói mới theo kiểu nhỏ giọt, lùa gà từ từ chứ hông ra sản phẩm hoàn hảo ngay từ đầu. Complain thì họ nói do Bộ TC kiểm soát gì gì đó.

Ngoài ra, rút kinh nghiệm lúc xưa, lúc đáo hạn lãnh cục tiền không còn giá trị bao nhiêu, lần thứ 2 thì em mua thêm tùy chọn "bảo đảm thời giá theo USD" cho con gái em. Mà công ty BH họ khôn bà thím luôn. Mỗi năm họ tính lại tổng hợp đồng bảo hiểm theo tỉ giá USD mới, rồi sau đó họ bắt mình đóng bù thêm 2 khoản: 1 khoản là cho thời gian còn lại, 1 khoản là tiền chênh lệch cho những năm trước mình đã đóng, mà lẽ ra khoản này là mình đã chốt tỉ giá với họ trước đó rồi. Nói chung giải thích hơi dài dòng, nhưng mấy công ty BH là trùm cuối về khôn lỏi luôn. Mình mua BH là đề phòng rủi ro thôi, chứ tính hông lại họ, hehe
Đúng, thằng Manulife chả thấy tặng quà sn gì hết. Prudential thì có