Hạng D
24/7/12
4.193
13.115
113
Sẵn tiện em hỏi có BHYT nào cho bé có liên kết với mây BV Tư ko ạ ?
BHYT Nhà Nước thì được cấp miễn phí rồi, nhưng e ngại khám vì ở đó đông quá.
Anh có thể nghiên kíu cái Aon (liên kết với Bảo Việt). Mình đang xài ké cái này của bên vk.
Chứ mấy cái BH sức khoẻ khác mình thấy phí khá cao.

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Anh chên cho mình hỏi mua bảo hiểm qua các đại lý độc lập phí bảo hiểm có khác so với thông qua các chương trình chào bán của ngân hàng không?
Có!

Tập Lái
30/9/14
48
374
53
HCM
Nên mua qua kênh chào bán qua bank nhé Anh.
1. It ra bank nó đã thẩm định được bảo hiểm nào ổn để ký liên kết và triển khai cho các KH của bank luôn -->đỡ mất công đi kiểm tra
2. Hạn chế thấp nhất tình trạng nhân viên bảo hiểm ôm tiền phí của KH mất tích vì đóng qua tài khoản của cty BH mở tại bank
Còn đối với danh sách anh nêu thì cứ deal thoải mái. Sale BH cũng như sale thông thường mà. thiếu số thì sẽ giảm giá để lấy target.
ps: em ko bán BH nhé

Hạng D
12/10/12
2.428
87.518
113
Mua của Bảo Việt đi. Chết xuống Âm phủ còn kiện cáo Diêm vương được. Mua của nước ngoài sang thiên đình bạn có biết ngoại ngữ méo đâu?

Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
mình mua của thằng Hanwa, người quen bán, còn đang suy nghĩ có nên mua hay ko thì nó nộp tiền dùm luôn bắt mình vô thế ko từ chối dc.
Rút kn, Lần sau có mua gì cũng ko nên mua người quen!
Nên mua bảo hiểm nhân thọ của công ty nào ?

Attachments

• Like
Reactions: btpaul
Tập Lái
8/12/15
40
2.164
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Nên mua qua kênh chào bán qua bank nhé Anh.
1. It ra bank nó đã thẩm định được bảo hiểm nào ổn để ký liên kết và triển khai cho các KH của bank luôn -->đỡ mất công đi kiểm tra
2. Hạn chế thấp nhất tình trạng nhân viên bảo hiểm ôm tiền phí của KH mất tích vì đóng qua tài khoản của cty BH mở tại bank
Còn đối với danh sách anh nêu thì cứ deal thoải mái. Sale BH cũng như sale thông thường mà. thiếu số thì sẽ giảm giá để lấy target.
ps: em ko bán BH nhé
Nếu tham gia qua kênh đại lý cũng đáp ứng được 2 lý do mà a đề cập ở trên:
1. Các bank lớn đa phần đều có liên kết với các cty bh lớn hết rồi, nên các cty mà chủ thớt đề cập đều thỏa yếu tố kiểm tra từ bank.
2. Sợ đại lý ôm tiền thì chọn hình thức chuyển khoản tk cty hoặc trực tiếp lên ctybh đóng phí, giống như đóng tại bank vậy.
Tóm lại 2 kênh này ko khác nhiều, kênh đại lý thì có người để kêu réo, kênh bank thì phải trực tiếp lên ctybh nhờ dịch vụ chăm sóc kh hỗ trợ

Hạng B2
20/8/18
408
43.129
93
Manulife thấy có kết hợp nhân thọ với sức khoẻ luôn,mình thấy quá hợp lí

Hạng B2
22/6/16
175
3.746
93
Rừng Xà Nu
Thanks a
Anh điền số tiền BH thuộc về con anh thì khi con đủ 18t sẽ được quyền sử dụng số tiền này.

Thẻ chăm sóc sk của các cty bh lớn đều được khám ở tất cả các bv công tư quốc tế hết đó anh.
Nhưng em nói thật nếu anh chỉ có 1 nhu cầu duy nhất là khám bệnh ở bv tư thôi thì anh chịu khó bỏ tiền túi ra sẽ tiện hơn.Còn nếu anh có thêm nhu cầu bảo vệ con và tiết kiệm tiền để con học đại học hay tiết kiệm để có số vốn khởi nghiệp cho con thì mới cần đến các sản phẩm của BHNT.