Hạng D
25/2/05
1.378
14.466
113
سايغون
Tên cũ Acelife thì nhiều người biết hơn . Từ khi đổi tên hình như chìm hẳn
Cạch thằng Ace Life nhé! NV nó nghỉ kg ai kiểm soát, kg thông báo KH để vẫn đi thu tiền KH rồi trốn luôn. Em bỏ luôn HĐ đã đóng mấy năm.

Hạng D
2/1/14
1.653
5.168
113
Cạch thằng Ace Life nhé! NV nó nghỉ kg ai kiểm soát, kg thông báo KH để vẫn đi thu tiền KH rồi trốn luôn. Em bỏ luôn HĐ đã đóng mấy năm.
Sao anh không nộp qua ck nó ra hđđt luôn và mình theo dõi tình trạng hợp đồng nữa.

Hạng C
27/3/08
994
24.872
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
nghiên cứu kỹ cách khai trong hợp đồng
ngoài ra còn nghiên cứu thêm bộ quy tắc nữa
không phải nắm cái hợp đồng là xong đâu
khi đã tham gia bảo hiểm thì nên dẹp tham gia mạng xã hội, tai vách mạch rừng kinh lắm. suôn sẻ thì không sao chứ đụng chuyện bồi thường phiền phức lắm

Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Nếu thắc mắc anh Steve Job sao ko ra iPhone 6 ngay từ đầu, mà mỗi năm phải ra từng con mới... thì ảnh trả lời sao ta?!
Cái đó khác bác! Cái này ở nước ngoài đã có sản phẩm như thế rồi. Nhưng do người VN mình chưa biết nên họ cứ lùa từ từ. IPhone là phát minh, nó hoàn toàn khác.

Tập Lái
8/12/15
40
2.179
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Cảm giác mình bị lùa gà khó chịu lắm. Thế nên em khuyên bác nếu có thể thì nên báo với công ty nên ra sản phẩm hoàn hảo đi. Còn không thì cho chuyển đổi linh động. Chứ với cái kiểu trói KH bằng vụ phạt khi huỷ HĐ giống như mất sạch, thì bị người ta truyền miệng tiếng xấu thì phản tác dụng á. Còn em thì sẽ không mua thêm HĐ nào nữa. Khi con em đủ tuổi, thì em nghỉ hưu cho khoẻ, thanh lý mấy cái BHNT khi đáo hạn rồi về quê dưỡng già cho khoẻ, hehe
Thật ra các ctybh rất muốn đưa ra sản phẩm tối ưu cho kh lắm đó a vì thị trường bh cạnh tranh cực kỳ gay gắt(giống như các lĩnh vực khác thôi) nên nếu có thể họ đều muốn đưa ra sản phẩm tối ưu nhất cho kh để giành được thị phần (cái này e nói thật).

Sở dĩ sản phẩm những năm trước không bằng hiện tại là do BHNT xuất hiện tại vn chỉ vỏn vẹn 20 năm nay (nước ngoài 400 năm rồi), nên các ctybh phải dựa vào tình hình thực tế tại vn(như về kinh tế, con người, nhu cầu...) để đưa ra sản phẩm phù hợp.

Hiện tại thì em thấy BHNT vn khá giống nước ngoài rồi, không còn chuyện đáo hạn là chấm dứt hđ, lấy tiền về nữa. BHNT giờ gần như trọn đời, kh ko muốn bảo vệ nữa thì rút tiền về, còn không thì được bảo vệ đến 85t hoặc 99t(tùy gói). Do ko phải rút tiền khi đáo hạn nên yếu tố lãi/lỗ khi tham gia bh ko còn đặt nặng nữa, thay vào đó là yếu tố bảo vệ đến mấy tuổi, mức độ bảo vệ ra sao...

Trường hợp anh thì với 2hđ như vậy là bảo vệ đầy đủ cả gia đình nên không cần mua thêm nữa rồi.
Nếu anh còn lăng tăng vì chưa được bảo vệ trọn vẹn thì anh có thể gửi e trang quyền lợi hđ để e xem thử xem có còn "khoảng trống" nào còn sót trong nhu cầu được bảo vệ của anh hay không ạ.

Hạng B2
12/6/16
166
672
93
Có anh nào đã và đang tham gia cái An Phúc Thành Tài Ưu Việt của thằng AIA liên kết Citibank không ạ? Cho e vài lời vàng ngọc nhận xét thực tế giúp cái.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Chắc anh ở trong ngành, làm cỡ giám đốc tài chính, nắm rõ số liệu...chẳng hạn như số tiền chi maketing bình quân trên một hợp đồng tăng thêm....nên đã đưa ra kết luận.....biết rõ là Bảo Việt xài ít chứ ko phải xài ko hiệu quả :D
trước khi gia nhập hội 7 nghề CNL, trong tay mình từng có 500 ace tư vấn viên bảo hiểm. Mình khẳng định là so với bọn con lại, BV chi Marketing ít nhất tính theo số hd và doanh thu bảo hiểm nhé... Pru từng rất mạnh tay, nhưng 2 năm nay về hạng 2 rồi nhé... Bảo Việt thì vượt Pru lên hạng nhất nhé... nếu BV làm bài bản hơn, quảng bá tốt hơn thì mình tin là còn thanh công hơn nữa, vì xét về quyền lợi bảo hiểm, thì Pru ko thể so sánh được

Hạng C
13/10/11
811
67.514
93
trước khi gia nhập hội 7 nghề CNL, trong tay mình từng có 500 ace tư vấn viên bảo hiểm. Mình khẳng định là so với bọn con lại, BV chi Marketing ít nhất tính theo số hd và doanh thu bảo hiểm nhé... Pru từng rất mạnh tay, nhưng 2 năm nay về hạng 2 rồi nhé... Bảo Việt thì vượt Pru lên hạng nhất nhé... nếu BV làm bài bản hơn, quảng bá tốt hơn thì mình tin là còn thanh công hơn nữa, vì xét về quyền lợi bảo hiểm, thì Pru ko thể so sánh được

Nắm trong tay 500 ae thì ghê thật, nhưng vẫn là ở mảng Agency Management, làm cách nào anh biết được marketing budget của Bảo Việt, của Pru, của những cty còn lại, vốn là confidential information? :D

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Nắm trong tay 500 ae thì ghê thật, nhưng vẫn là ở mảng Agency Management, làm cách nào anh biết được marketing budget của Bảo Việt, của Pru, của những cty còn lại, vốn là confidential information? :D
:D