Hạng B1
8/4/09
60
19
8
Hà Nội
Em chào các bác đúng như tiêu đề, gia đình em đang định đổi xe lên 7 chỗ; ngắm em carens cũng tương đối tốt về giá và options:
Bản hiện tại:

Tuy nhiên thấy có thông tin trong tháng 10 hoặc cuối năm về bản All new hoàn toàn mới, chờ khoảng 3-4 tháng nữa :D lâu phết :(

Em cũng đang đắn đo quá, xe mới đẹp hơn options hoành tráng hơn, giá chắc chênh khoảng 50 đến 70 củ
Xe form cũ thì dòng đời cuối cùng của sp rồi nên đồ chơi lắp full luôn, giá cũng tốt luôn; hôm nọ e đi xem còn lắp thêm 1 cái màn tàu khựa trên trần xe cho hàng ghế sau, cho bọn trẻ con hết lèo bèo :))
Các bác chém và tư vấn cho em với :D
Thanks các bác nhiều ạ :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
8/4/09
60
19
8
Hà Nội
Đếch biết anh Hải về có giữ đc khoảng 70% options ko, như vậy cũng là mừng rồi :D

Hạng B2
1/8/13
394
119
43
0909 016 946
www.muaxegiatot.vn
Nếu xét về khía cạnh chi phí và thời gian thì e sẽ chọn Carens mẫu hiện tại:
- Giá, cũng tương tự như thời chuyển giao giữa Forte và K3 lúc đó Forte thực sự giảm giá rất mạnh và sâu để đẩy hàng nên nếu bác mua Carens thời điểm hiện tại thì cũng lời được kha khá. Mặt khác, K3 và Forte nếu xét cùng phân khúc 1.6 thì chênh lệch cũng khá nhiều ở tại thời điểm ra mắt (khoảng 80 đến 100 triệu).
- Thời gian, chờ khi xe ra mắt cũng mệt mỏi bác nhỉ, biết đâu tới thời điểm ra mắt bác không còn hứng nữa cũng nên :D Phiên bản lắp ráp Việt nam chắc chắn không thể được như phiên bản nước ngoài, sẽ cắt option để phù hợp hơn với điều kiện đường sá và túi tiền của người Việt. Và cũng như nhiều bác đánh giá, mỗi xe sẽ có ưu nhược và con mắt nhìn nhận mỗi người mỗi khác. Có bác đánh giá Forte vẫn thanh lịch, và đẹp hơn so với K3 hiện tại. Thế nên cũng sẽ có người thích mẫu Carens hiện tại.

Nếu bác hứng thú với mẫu mới thì bác cũng có thể chờ, chờ đợi cũng là hạnh phúc mà :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PA
Hạng B1
12/2/14
55
19
8
Thich thi nhich bac chu topic ah nhu em hoi moi ruoc em So cung nge co thong tin em So 2014 nhung em van ruoc em So 2013 ve ( Vi dau bit khi nao So 2014 ra) Ruoc ve dung mot thang sau em So 2014 xuat hien showroom hi hic nhung em k hoi han khi ruoc em So 2013 ve va rat iu la dang khac hehe THICH THI MUC NGAY VA LIEN BAC AH HEHE

Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Có lẽ nên chờ đi bác, từ nay đến cuối năm ở dòng xe lắp ráp anh tài 7 chỗ mới xuất hiện khá nhiều: Kia Carens, Ford Everest, Nissan Livina, Honda chưa có chiếc 7 chỗ nào, nên khả năm cuối năm ra xe 7 chỗ cũng rất cao... Về giá thì sao thất bại vừa rồi của dòng K3, Kia sẽ phải cân nhắc lại rất nhiều, nhất là khi có hàng loạt xe cạnh tranh ra cùng 1 lúc như vậy

Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
Có lẽ nên chờ đi bác, từ nay đến cuối năm ở dòng xe lắp ráp anh tài 7 chỗ mới xuất hiện khá nhiều: Kia Carens, Ford Everest, Nissan Livina, Honda chưa có chiếc 7 chỗ nào, nên khả năm cuối năm ra xe 7 chỗ cũng rất cao... Về giá thì sao thất bại vừa rồi của dòng K3, Kia sẽ phải cân nhắc lại rất nhiều, nhất là khi có hàng loạt xe cạnh tranh ra cùng 1 lúc như vậy
- Hê, nhiều xe ra thì cạnh tranh thì tốt cho khách hàng thôi nhưng bác cũng nên xem lại dữ kiện của bác về xe nhé, K3 thất bại ở điểm nào vậy ta, hay vì luôn nằm trong tóp 5 xe bán chạy nhất hàng tháng (trên 200 xe/tháng) nên thất bại, cung cấp thêm thông tin, hiện giờ thất bại nhất là chiếc Captiva mới đó.

Hạng D
12/9/09
1.790
63.628
113
Sai Gon
Có 1 điều em thấy ai mua xe mới ra đều bị thiệt thòi về giá cả, option so với người mua sau khoảng 1 năm.
Nếu là em thì lấy carens hiện tại, chạy vài năm nếu không ưng thì chờ bản facelift carens mới chơi 1 thể.
Chắc cũng không lỗ nhiều.