Theo các bác, cùng tầm tiền em nên chọn xe nào ?

• Total voters
    240
Hạng D
30/11/10
3.968
56.233
113
Thằng phân khúc cao, thằng thấp lăn tăn gì nữa nhỉ?! Civic thì phải so với Mazda3, cửa gì mà so với Mazda6?!

Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Quan điểm mỗi người khác nhau. Ví như em, đang chạy C nhưng ngồi D thấy khác nhau ngay. Cứ rộng là em thích. E giống bác phía trên, cứ D phang ....nếu là em.

• Like
Reactions: cdang
Hạng C
12/4/13
832
11.160
93
Mấy anh mà kg nói hạng C, hạng D chứng tỏ chắc đi xe Rim thần thánh. Tôi nói đơn giản thế này cho bác chủ dễ hiểu nhé. Con Civic thì như cái nhà cấp 4, còn con M6 thì như cái nhà lầu! Nhà cấp 4 thì kết cấu nó vừa phải, trong nhà có thêm tivi, tủ lạnh, máy lạnh...! Còn nhà lầu thì trước tiên kết cấu phải chắc chắn, cơ bản nó rộng rãi thông thoáng hơn! Tivi tủ lạnh, máy lạnh thì cũng như trong nhà cấp 4 thôi! Vậy bác chủ chọn đi, cũng may là Civic nó định giá 950tr , chứ nếu nó đinhj giá tỏi ba hay tỏi tư cạnh tranh trưc tiếp với Camry chắc có anh cuồng cũng đi mua Civic! Cuối cùng theo quan điểm cá nhân tôi, Civic kg thể ngồi chung mâm với M6 được!

Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Nếu thích xe D thì gắng Camry bác ạ, có dáng xe D. Đi xe D cốt ở rộng rãi, còn lái xe D không bằng C. Nếu là em sẽ chờ Civic bản nhẹ tiền hơn, hoặc ngó qua gầm cao, gầm cao thế nào vẫn Man hơn, đa dụng hơn, đi Sedan nhiều cái mệt.

Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Bác đi cho sướng thì chọn nội thất, còn muốn người ngoài dòm theo sướng mắt thì chọn Civic hihi.
Nhưng theo em thì bác cứ cất công chạy ra xem cả 2 em cho chán chê đi rồi hẵng quyết định, phải sờ tận tay day tận cái vô lăng nó mới cảm hết được giá trị cái xe. Còn những comment chỉ là tham khảo thôi ạ
Hehe, em không nghĩ vậy đâu, con nào lái sướng thì chọn chứ nội ngoại thất đến lúc chạy nhiều thì ngoài những cái tiện ích theo xe em thấy ổn như Keyless, Autolock, cảm biến mưa, đèn tự động và âm thanh ngon thì chẳng để ý gì ngoài cảm giác vần cái voolang cho ngon cả :)

Chung quy khoái con nào thích lấy con đó. Mềnh thích thì mềnh làm thôi.

Hạng B2
29/5/16
128
71
28
32
Cám ơn các bác. Em đã quyết định cuối cùng mà Mazda6 rồi ạ. Qua Tết e lấy xe. Em ở singapore ngồi thử cả 2. Civic ngồi zô tù hẳn, nội thất hiện đại chưa biết sao, nhưng mà mau xuống lắm (xe trưng bày là xe đã sử dụng đc 10k, nhưng nội thất nhìn xuống hẳn). Mazda 6 rộng rãi hơn. E hơi thiên về caem giác lái nên chắc múc Mazda6. Camry k ưng lắm, nó thiên về độ êm hơn cho người ngồi sau. Chỉ tiếc con Mazda6 là hàng ráp thôi.

Hạng B2
12/9/12
229
214
43
Trong đây thấy bác nào cũng ủng hộ, yêu cầu bác nên mua Civic nhưng đến cuối tháng thì báo cáo VAMA Civic lại luôn chót bảng. Chẳng khác nào nói bác làm chuột bạch đấy. Để xem cuối tháng này Civic bán được bao nhiêu xe.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Cám ơn các bác. Em đã quyết định cuối cùng mà Mazda6 rồi ạ. Qua Tết e lấy xe. Em ở singapore ngồi thử cả 2. Civic ngồi zô tù hẳn, nội thất hiện đại chưa biết sao, nhưng mà mau xuống lắm (xe trưng bày là xe đã sử dụng đc 10k, nhưng nội thất nhìn xuống hẳn). Mazda 6 rộng rãi hơn. E hơi thiên về caem giác lái nên chắc múc Mazda6. Camry k ưng lắm, nó thiên về độ êm hơn cho người ngồi sau. Chỉ tiếc con Mazda6 là hàng ráp thôi.
Chúc mừng bác chủ nhé!

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
E qua mã lai thấy mấy con Civic tưởng đồ chơi. Bác chủ hỏi thế cũng hỏi.

Bác thích xe hơi thực sự thì góp thêm lúa mua bim mẹc. Ba cái xe cỏ vớ vẩn này thì cái nào rẻ (cùng hạng) thì mua. Còn lại mấy bé thích tự sướng nói là xe cỏ mà cảm giác thế lọ thế chai thì quên đi, đừng nghe xui dại