Hạng B2
27/6/16
153
167
53
35
e cũng mê sedan lắm vì sang mà bị cái ở SG thì phải kiếm gầm cao đi cho đỡ lo, gầm cao đi chơi xa cũng thoải mái hơn.

• Like
Reactions: Nam Huy
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Lâu lâu có mấy bác sale lên giới thiệu Mazda :)
M6 và CX-5 là 2 dòng khác hẳn nhau mà đặt ra câu hỏi thì cũng hơi lạ, M6 sedan dòng D đương nhiên rộng rãi, tiện nghi, đầm chắc, đi sướng hơn CX-5 compact crossover nhiều - ngoại trừ khi đi vào đường xấu đường ngập. Tuỳ theo nhu cầu mà chọn loại nào thôi.

Hạng D
1/7/16
1.010
4.872
113
Kêu tư vấn mà ko 1 chút thông tin? Tư vấn kiểu gì .. haiz thiệt
- Mục đích sử dụng? ...
- Điều kiện đường xá ...
- Sở thích cá nhân? ...
- Chưa kể hai con xe lại 2 dòng khác nhau? CUV vs Sedan ...

Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
Quan trọng bác thích gầm cao hay sedan mà chọn thôi à, và e đang đi mz6 nè chả chê cái chi trừ vụ mùi xe mới lâu mất mùi dễ sợ@@

e chỉ ko đồng tình duy nhất ý trên, e nói thiệt là nếu nội thất cx5 mà xấu, thô thì mấy con tucson, fò, crv còn tệ hơn nhiều từ bảng taplo cho tới khu vực cần số.
Cái màn hình bị trùm vô cái hộp là điểm xấu nhất đó bác.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
Mình lại không thích màn hình lòi lên như cx5 mới hay glc
Lòi hay ko là 1 chuyện. Quan trọng là nó nằm 1 cụm tách rời xung quanh bị trùm lại như vậy nhìn nội thất nó rẻ tiền đi 1 khúc. Bác ko thấy maz6 cũ cũng vậy bản fl đã đổi rồi đấy thôi

Hạng C
5/10/15
921
1.041
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Các Bác nghĩ thử xem, xe sắp ra vẫn sử dụng khung gầm, động cơ, nguyên vật liệu như trước, chỉ bổ sung mấy option lắp thêm hay tinh chỉnh nội thất cho đẹp mắt nên chắc công nghệ không khác biệt nhiều.
Thường chất liệu nội thất sẽ khác đó bác ơi, cũng con đó mà da khác, đầu DVD công nghệ mới hơn, chíp xử lý nhanh hơn, đèn thay LED hết, nhìn sơ mấy cái đó ai nói cũng độ được nhưng thực tế có luôn ngay từ hãng là giải pháp tiết kiệm nhất. Còn máy móc thì xe Nhật chắc it khi thay đổi vì "vẫn còn tốt thì chẳng việc ji phải sửa", nhưng cùng một động cơ tune lại hệ thống lái, cách âm ngon hơn xíu là đi cái xe nó sướng hơn hẳn rồi. Đời mới em chưa biết nhưng đời cũ CX5 ngừời ta mua quá chừng chắc chất lượng đã một phần đã được kiểm chứng, máu quá thì quất thôi, còn nếu mua xe về đắp mền lâu lâu lấy ra chạy thì khoan mua, chờ xe mới xem nó thế nào, nếu thấy thích cứ mua, thấy mẫu mới đẹp nhưng mà mẫu mới chăc muốn mua cũng phải nửa năm nữa

• Like
Reactions: HaiVoX and HTK-5809
Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Chuẩn, mua xe cho mình thì phải thích, cầm vô lăng phải có cảm giác mới thích chứ nhỉ. Đại đa số dân Việt mình giờ tính quyết đoán kém quá!
Chứ có khả năng kiếm 1 tỏi rồi thì quả thực rất tốt trong xh đầy rẫy 7 nghiệp, mua con xe ko quyết định đc ntn thì phải quay lại coi 1 tỏi đó kiếm ra ntn!?

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Chứ có khả năng kiếm 1 tỏi rồi thì quả thực rất tốt trong xh đầy rẫy 7 nghiệp, mua con xe ko quyết định đc ntn thì phải quay lại coi 1 tỏi đó kiếm ra ntn!?
Chắc lượm phong bì hoặc có thể ba mẹ cho... :D