Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Em đang chạy con 2.5 AWD. Mặc dù em vẫn thấy thiết kế nội ngoại thất của mẫu CX-5 hiện tại là đẹp và khả năng vận hành rất tuyệt nhưng nếu như bác em ráng chờ mẫu mới. Đơn giản bởi cứ mới nhất là sướng ...Hehe

Nếu xét về yếu tố kỹ thuật công nghệ thì mẫu mới chỉ hơn mẫu cũ cái G-Vectoring.

Còn xét về thiết kế xe thì nội thất đẹp hơn hẳn. Tuy nhiên ngoại thất thì em chỉ thấy thiết kế form dáng và thân xe ok còn đèn trước và sau lại không đẹp và mạnh mẽ như mẫu hiện tại.

Hạng C
5/10/13
726
452
63
Cứ gầm càng cao càng tốt ở xứ thiên đường bác ạ. Em đi pickup, vợ thì morning.
Có điều hôm rồi mưa to mà lại đi xe vợ, nước ngập gần 30cm sedan gầm thấp tấp lề hết em cũng chung số phận, ngồi nhớ chiếc pickup vô cùng.
Chia sẻ thực lòng, chủ thớt cứ tự ngẫm.

• Like
Reactions: Nhan-FORD
Hạng C
28/8/16
559
358
63
Bác thích chân dài hay chân ngắn ? Bác có thường lội nước không ?

Hạng B1
7/10/17
88
87
18
HCM
Chuẩn, mua xe cho mình thì phải thích, cầm vô lăng phải có cảm giác mới thích chứ nhỉ. Đại đa số dân Việt mình giờ tính quyết đoán kém quá!
thà hỏi điểm mạnh yếu, lỗi bệnh chứ còn hỏi mua xe gì thì đúng là kém thật

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
bác chủ nên lấy dòng CX5 hiện tại :
- xe cuối vòng đời nên đã được mấy bác test ít nhất cũng 2 năm => khả năng xẩy ra sự cố như cá vàng (mazda 3) đợt trước là ko có. hơn nữa h đang xã hàng cũ để bán mẫu mới nên giá cả hợp lý.
- Chân dài nên đi sẽ đỡ lo sợ nước hơn. đi xa chạy cũng tự tin hơn.

Hạng C
30/5/10
599
432
63
Bienhoa
Cx5 thì tiện dụng thích hợp sử dụng hàng ngày đi các loại đường các loại mục đích , nhưng nếu đường đẹp đi xa thì M6 Lái sướng hơn ngược lại xử dụng hàng ngày trong phố , đưa đón con ,vv thì M6 xoay trở mệt bất tiện

Hạng B1
17/5/13
73
28
18
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi: mazda cx5 bản mới liệu có mắc hơn bản hiện tại nhiều không ạ? Cũng đang phân vân giữa bản cũ và mới...

HaH confirmed
Hạng B2
28/5/08
475
61
28
Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi: mazda cx5 bản mới liệu có mắc hơn bản hiện tại nhiều không ạ? Cũng đang phân vân giữa bản cũ và mới...
Em nhà quê nên bản cũ em cũng dùng do giá rẻ hơn.
Bác thành thị thì cứ chờ, chờ mãi rồi bản mới cũng thành cũ mua về phục vụ, khi đó giá cũng mắc mà không biết có còn được sướng không?
Bác cần & có đủ đô thì cứ nhích thôi. Dư chút & chưa gấp thì cuối năm nhiêu cũng xử! Tiền phù du lắm!