Tập Lái
5/7/11
46
36
18
Nên mua CR-V 2015 bây giờ hay chờ CR-V 2017
Chào các bác, Em đang có ý định mua CRV 2015, tuy nhiên cuối tháng 10/2016 Honda vừa ra mắt CR-V 2017 và tới hiện giờ thì đã bán tại Mỹ, nghe nói quý 1 này sẽ ra mắt tại Thái Lan. Em có hỏi các đại lý của Honda thì có chỗ nói quý 2 sẽ về VN, có chỗ bảo cuối năm, thậm chí có đại lý kêu tận đầu 2018, và gần như sẽ là nhập Thái. Em đang lăn tăn ko biết có nên mua luôn CRV 2015 hiện giờ hay chờ hẳn CRV 2017 về. Nhờ các bác tư vấn giùm [pagebreak][/pagebreak](do chưa rõ thời điểm nào, giữa năm hay sang hẳn đầu 2018).

Thank all!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Không cần xe gấp thì đợi khi nào chắc chắn có xe hãy quyết định mua.
Còn nếu Tết này cần xe phục vụ gia đình thì cứ hỏi hãng nó còn con CR-V 2013-2014 used nào k mua đi tạm cho rồi, có được 2 cái lợi: Vừa có xe để đi trong khoảng thời gian chờ đợi (né được 10% thuế mua xe mới), nếu CR-V 2017 năm sau về thì cái giá trước mắt nó cũng k có rẻ nếu như họ nói nhập Thái thì cũng từ từ mua đợi nó hạ nhiệt thì thanh lý con cũ đang đi đỡ mất giá nhiều rồi mua con về tiếp trong 5 năm cho nó hợp điều kiện kinh tế :)

Tập Lái
5/7/11
46
36
18
Không cần xe gấp thì đợi khi nào chắc chắn có xe hãy quyết định mua.
Còn nếu Tết này cần xe phục vụ gia đình thì cứ hỏi hãng nó còn con CR-V 2013-2014 used nào k mua đi tạm cho rồi, có được 2 cái lợi: Vừa có xe để đi trong khoảng thời gian chờ đợi (né được 10% thuế mua xe mới), nếu CR-V 2017 năm sau về thì cái giá trước mắt nó cũng k có rẻ nếu như họ nói nhập Thái thì cũng từ từ mua đợi nó hạ nhiệt thì thanh lý con cũ đang đi đỡ mất giá nhiều rồi mua con về tiếp trong 5 năm cho nó hợp điều kiện kinh tế :)

Bác nói cũng đúng một phần mà em đang nghĩ tới, đó là CRV 2017 nếu về trong năm nay thì ban đầu giá sẽ chát, phải đợi một thời gian cho nó hạ nhiệt mới mua được, vấn đề hiện tại là em đang đi Civic 2013, nếu giờ bán sẽ được giá hơn là chờ thêm nửa năm nữa bán, khi đó sợ bán mất giá hơn và sẽ ko đủ tiền thêm để mua CRV 2017, nên em mới lăn tăn ko biết nên bán luôn Civic 2013 bây giờ rồi thêm chút tiền nữa là đủ mua Crv 2015, còn chờ CrV 2017 về rồi mới bán Civic đi sợ sẽ phải bù tiền nhiều hơn.

Nghĩ mà buồn, cứ xe nào ra mắt trên thế giới thì ở VN mình toàn phải trên dưới một năm mới có.

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác nói cũng đúng một phần mà em đang nghĩ tới, đó là CRV 2017 nếu về trong năm nay thì ban đầu giá sẽ chát, phải đợi một thời gian cho nó hạ nhiệt mới mua được, vấn đề hiện tại là em đang đi Civic 2013, nếu giờ bán sẽ được giá hơn là chờ thêm nửa năm nữa bán, khi đó sợ bán mất giá hơn và sẽ ko đủ tiền thêm để mua CRV 2017, nên em mới lăn tăn ko biết nên bán luôn Civic 2013 bây giờ rồi thêm chút tiền nữa là đủ mua Crv 2015, còn chờ CrV 2017 về rồi mới bán Civic đi sợ sẽ phải bù tiền nhiều hơn.

Nghĩ mà buồn, cứ xe nào ra mắt trên thế giới thì ở VN mình toàn phải trên dưới một năm mới có.
Thì a cứ đợi nó ra đi nếu hiện tại đã đang có xe đi cần gì phải gấp trong cái tình trạng thuế má, giá cả nó loạn như hiện nay. Còn Civic thì hiện tại nó đã rớt giá rồi có thêm 2 năm nữa nó cũng k rớt hơn 100 triệu đâu a lo :D Civic 2.0 2013-2014 hiện salon thâu còn có 650-660 (nếu bán người dùng thì có thể loanh quoanh 700), thì a nghĩ trong 1 năm nữa k lẽ xe a rớt giá xuống còn 500-550 sao mà lo :D Civic thế hệ mới ra thì đã xác định Civic cũ rớt giá rồi thì lo làm gì chi nữa. Nói chung giá chêch lệch 1 năm của Civic cùng lắm là 50 triệu/năm thì cứ đợi CR-V 2017 ra có đợt km tầm 10-20 triệu (sau khi hạ nhiệt) rồi a mua nó cũng bù lại 1 phần cho rồi, chứ giờ a đổi CR-V cũng bù tiền mà CR-V mới ra thì a cũng đã xác định CR-V cũ rớt giá như Civic hiện tại thôi, a bù tiền để mua 1 mẫu xe xác định cũng sẽ rớt giá dậy bù tiền để làm gì?
Ví dụ giờ bù 100 triệu, CR-V mới ra thì CR-V cũ rớt giá thêm 100 triệu đi cái tự nhiên a mất 200 triệu cho 1 mẫu xe cũ thay vì a có thể chỉ bù thêm 400 triệu là có con CR-V phiên bản mới rồi (tự nhiên mất 100tr cho mẫu cũ làm gì?) Xác định chọn phiên bản mới thì đợi nó ra rồi mua đổi tới đổi lui bảo đảm trước sau gì cũng lỗ chứ chả có được gì đâu =)) Mỗi lần đổi là thấy lỗ chứ làm gì lời nếu k phải dân salon mua bán xe :p

Tập Lái
5/7/11
46
36
18
Thank bác phân tích chi tiết với tình huống của em, chắc em chờ CRV 2017 thôi, hơn nữa giờ Civic 2016 mới về giá quá cao, mà Civic 2013 của em thì Honda tại VN lại ko sản xuất nữa, biết đâu lại thành hàng hiếm :), vì em biết nhiều người vẫn thích Civic 2013, còn tại sao nó ít được người VN dùng (trong khi tại Mỹ vẫn là con Civic với hình thức vậy lại bán ầm ầm) có lẽ do hình thức của em nó ko hợp gu số đông dân mình. Dân mình có vẻ chuộng xe thiên về kiểu dáng dạng như Mazda 3 hoặc K3 nhiều hơn.

• Like
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Thank bác phân tích chi tiết với tình huống của em, chắc em chờ CRV 2017 thôi, hơn nữa giờ Civic 2016 mới về giá quá cao, mà Civic 2013 của em thì Honda tại VN lại ko sản xuất nữa, biết đâu lại thành hàng hiếm :), vì em biết nhiều người vẫn thích Civic 2013, còn tại sao nó ít được người VN dùng (trong khi tại Mỹ vẫn là con Civic với hình thức vậy lại bán ầm ầm) có lẽ do hình thức của em nó ko hợp gu số đông dân mình. Dân mình có vẻ chuộng xe thiên về kiểu dáng dạng như Mazda 3 hoặc K3 nhiều hơn.
A yên tâm đi chả có cái thị trường nào tào lao như ở VN đâu, điển hình như Everest lúc trước ra giấy full có tầm 900 đổ lại, lúc đó giá Everest cũ cũng thuộc dạng rớt giá, nhưng từ khi Everest phiên bản mới ra giá cao vút thì các giá xe Everest cũ lại tăng thêm từ 20-30 triệu do nhiều người chuộng Everest mua k nổi xe mới thì đành quay qua xe cũ, có cầu thì có cung giá nó lại tăng hơn so với giá trước khi ra mẫu mới dù là xe cũ :D

Hạng B2
18/6/15
242
389
63
39
A yên tâm đi chả có cái thị trường nào tào lao như ở VN đâu, điển hình như Everest lúc trước ra giấy full có tầm 900 đổ lại, lúc đó giá Everest cũ cũng thuộc dạng rớt giá, nhưng từ khi Everest phiên bản mới ra giá cao vút thì các giá xe Everest cũ lại tăng thêm từ 20-30 triệu do nhiều người chuộng Everest mua k nổi xe mới thì đành quay qua xe cũ, có cầu thì có cung giá nó lại tăng hơn so với giá trước khi ra mẫu mới dù là xe cũ :D
Bác ghé show room trải nghiệm đuê, FE mới nó khác xe cũ nhiều lắm, đồ chơi tận nóc đi sướng lắm. Kaka

• Like
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bác ghé show room trải nghiệm đuê, FE mới nó khác xe cũ nhiều lắm, đồ chơi tận nóc đi sướng lắm. Kaka
E đc trải nghiệm trước khi cả được bán ra luôn mà :D Nói chung là nó "tiền nào của đó" thôi a ơi :p Dưới 700 triệu thì con FE form cũ vẫn ngon chán :D