Hạng B2
8/3/11
311
18
18
full xăng mà đô thị như TPHCM, lại thêm 4WD, chắc đổ xăng đến độ ăn hành quá.
Em full xăng bản nhập nguyên con 2014 đi tầm 80km/h báo có 7.3l .bỏ qua đồng hồ báo và tự đổ xăng sau bao lần thì em nghiệm ra đi đường hỗn hợp thì từ dưới 10l cho đến 10l .bình thường thôi bác .

Hạng B2
8/3/11
311
18
18
xe dầu lên ngôi khi nở ra những xe dịch vụ ( hoặc xe tự lái ) nên giờ máy dầu nó gần như là phong trào .em thì nhảy từ xe xăng => dầu=> lại quay lại xăng. Lý do là em phục vụ gia đình và không thích cái vụ shock chân ga là đít xe đen thui .nhiều khi chạy láo shock ga mà nhìn gương hậu còn thấy phía sau đen thui đến phát ngại.chắc do cách chạy của em không hợp máy dầu

Hạng B2
11/7/10
112
84
43
www.otosaigon.com
Gần 10 năm chạy santafe máy dầu, quá ớn với cái mùi và độ ồn của nó rồi, tiền trên tỉ mua máy xăng mà hưởng thụ nhé các bác

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
xe dầu lên ngôi khi nở ra những xe dịch vụ ( hoặc xe tự lái ) nên giờ máy dầu nó gần như là phong trào .em thì nhảy từ xe xăng => dầu=> lại quay lại xăng. Lý do là em phục vụ gia đình và không thích cái vụ shock chân ga là đít xe đen thui .nhiều khi chạy láo shock ga mà nhìn gương hậu còn thấy phía sau đen thui đến phát ngại.chắc do cách chạy của em không hợp máy dầu
Máy dầu không bốc như xăng ở nước đầu, bác nhấn mạnh ga thì cũng không bốc bằng xăng. Nhưng ở tốc độ cao, đèo dốc, tải nặng... , thì xăng có mà khóc thét với dầu. Nói chung cái nào cũng có ưu điểm và khuyết điểm, chẳng có cái nào không có khuyết điểm cả. Tùy nhu cầu và sở thích mà dùng thôi. Em thì vẫn thích dầu hơn, chỉ chê mỗi khoảng hôi, nhưng mấy xe sau này euro 4 có thêm bình ure khử mùi rồi nên cũng đã giảm đáng kể mùi

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Máy dầu không bốc như xăng ở nước đầu, bác nhấn mạnh ga thì cũng không bốc bằng xăng. Nhưng ở tốc độ cao, đèo dốc, tải nặng... , thì xăng có mà khóc thét với dầu. Nói chung cái nào cũng có ưu điểm và khuyết điểm, chẳng có cái nào không có khuyết điểm cả. Tùy nhu cầu và sở thích mà dùng thôi. Em thì vẫn thích dầu hơn, chỉ chê mỗi khoảng hôi, nhưng mấy xe sau này euro 4 có thêm bình ure khử mùi rồi nên cũng đã giảm đáng kể mùi
dạ đúng bác máy dầu mới lúc nào cũng đắt hơn máy xăng ạ....sẽ chia

Hạng B2
11/12/07
405
12.046
93
Các Bác qua Vientiane thấy máy dầu phổ biến, TP ô nhiễm cực nặng.

Hạng B1
15/11/18
58
99
18
Sale Hyundai đaklak vừa báo san đb xăng 1160 kênh 25tr. Đang có dấu hiệu hạ nhiệt. :)