Hạng B2
31/10/19
136
162
43
41
Nên mua Kia Seltos Deluxe, Hyundai Kona hay MG ZS đây các bác?

Chào các cụ,
Vậy là các mẫu SUV phân khúc B đã lên sàn hết rồi, hôm nay sau gần một năm chờ đợi thì mình khá thất vọng với Kia Seltos bởi ngoài ngoại hình bắt mắt thì giá + option nó khá là chát. Mình mang 3 con bản thấp nhất này lên thớt mong các cụ thông thái mổ xẻ giúp. Theo ngu ý của mình thì:
  • Kia Seltos Deluxe: Giá 589tr, ngoài ngoại hình thì chả có vẹo gì: không camera lùi, không smart key, cruise control (??), không android/apple carplay gì sất.
  • Hyundai Kona tiêu chuẩn: Giá 619tr, con này nhìn ngoại hình mình không ưu, cứ lùn lùn kém sang thế nào ấy, bù lại động cơ mạnh mẽ nhất, option ngon hơn Seltos Deluxe
  • MG ZS Standard: Giá 518tr, con này động cơ 1.5 công suất thấp hơn, hộp số nghèo nàn 4 cấp nhưng mô-men xoắn cao hơn con Seltos Deluxe, option cũng miên man hơn, mình fan của Xiaomi hồi giờ nên chẳng quan tâm mấy nó là hàng Tàu, cứ ngon bổ rẻ thì mình quất.
Các cụ chốt giúp con nào đáng tiền nhất?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Chào các cụ,
Vậy là các mẫu SUV phân khúc B đã lên sàn hết rồi, hôm nay sau gần một năm chờ đợi thì mình khá thất vọng với Kia Seltos bởi ngoài ngoại hình bắt mắt thì giá + option nó khá là chát. Mình mang 3 con bản thấp nhất này lên thớt mong các cụ thông thái mổ xẻ giúp. Theo ngu ý của mình thì:
  • Kia Seltos Deluxe: Giá 589tr, ngoài ngoại hình thì chả có vẹo gì: không camera lùi, không smart key, cruise control (??), không android/apple carplay gì sất.
  • Hyundai Kona tiêu chuẩn: Giá 619tr, con này nhìn ngoại hình mình không ưu, cứ lùn lùn kém sang thế nào ấy, bù lại động cơ mạnh mẽ nhất, option ngon hơn Seltos Deluxe
  • MG ZS Standard: Giá 518tr, con này động cơ 1.5 công suất thấp hơn, hộp số nghèo nàn 4 cấp nhưng mô-men xoắn cao hơn con Seltos Deluxe, option cũng miên man hơn, mình fan của Xiaomi hồi giờ nên chẳng quan tâm mấy nó là hàng Tàu, cứ ngon bổ rẻ thì mình quất.
Đã ngon bổ thì ko rẻ,mà rẻ thì không bao giờ ngon và bổ:)

Hạng B2
14/2/15
428
676
93
hộp số nghèo nàn 4 cấp nhưng mô-men xoắn cao hơn con Seltos Deluxe
mô men xoắn của Seltos tất cả các phiên bản đều là 242 Nm, mạnh hơn MG nhiều mà ta.

Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
Phải công nhận năm 2020 mà lên con xe :không camera lùi, không smart key, cruise control , không android/apple carplay thì thực sự chán. Nhưng phải công nhận ngoại thất ăn đứt Kona, HRV, eco.. Mà chưa thấy công bố option các bản ngoài bản 1.4 tụt pô mà bác :D

• Like
Reactions: QuyenPDK
Hạng C
26/9/18
571
828
93
Chào các cụ,
Chốt rồi còn lên đây hỏi làm gì nữa. Múc ngay con "Mày Giàu" liền cho tôi.

• Like
Reactions: CKG