Tư Vấn Nên mua Kia Soluto AT Luxury hay Mitsubishi Attrage 2020?

Tập Lái
16/4/17
5
8
3
31
Tình hình là nhà em bữa giờ nghiên cứu mua chiếc xe, mục đích chủ yếu là di chuyển hàng ngày của gia đình vs thỉnh thoảng đi chơi trong thành phố, đi về quê ngoại. Hiện tại thì 2vc đang phân vân giữa 2 option là Kia Soluto AT Luxury và Mitsubishi Attrage 2020. Em kết cái mã của thằng Attrage, nhìn cá tính thể thao, trang bị ngon lành đủ dùng mà có điều 3 máy không thay đổi được :(((. Kia Soluto thì thấy nhiều người quen em chạy và phản hồi tốt, chạy êm với tiết kiệm nhiên liệu, giờ có bản full option khá là xịn xò, có cả HAC rồi Cruise Control nữa.
Giờ em đang băn khoăn không biết nên quyết con nào? Anh em cho em xin ý kiến, nhân đây có bác nào đã lái thử 2 con này rồi cho em xin review luôn?
2171265

Tập Lái
9/10/15
13
20
3
31
Xác nhận
confirm
Attrage 2020 thay đổi thiết kế mới nhìn đẹp phết đấy chủ thớt, chưa lái thử nên ko rõ chạy ngon lành ko

Reactions: congtulangdu901
Tập Lái
16/4/17
7
4
0
31
Attrage có 3 máy thôi, hơi ngại, phần này chỉ ngang Hyundai i10. Nội/ngoại thất nếu muốn thì có thể độ thêm được, chỉ cần có tiền chứ máy móc làm sao độ từ 3 thành 4 xi-lanh = ))

Hạng B2
29/6/14
103
84
18
48
Xác nhận
confirm
Soluto AT Luxury sắp ra cao hơn Attrage tầm 39 triệu nhưng động cơ 1.4 còn Attrage 1.2 3 máy, từ thiết kế đến các tính năng an toàn cũng được nâng cấp. Thêm tiền mua được con xe tiện nghi đầy đủ phục vụ mình được tốt hơn. Không thì đợi con này ra bác trải nghiệm thực tế rồi chọn cũng chưa muộn

Hạng B2
8/5/12
278
62
38
Xác nhận
confirm
Soluto kích thước lớn hơn Attrage đấy, ngoại hình Attrage cũng bắt mắt hơn nhưng nội thất Soluto lại hoàn thiện đầy đủ hơn, ghế bọc da. Điểm đáng tiếc ở Soluto là điều hòa chỉnh cơ thay vì tự động như Attrage, nhưng thực tế thì ko ảnh hưởng gì nhiều

Hạng B2
18/10/11
292
20
18
39
Xác nhận
confirm
Soluto kích thước lớn hơn Attrage đấy, ngoại hình Attrage cũng bắt mắt hơn nhưng nội thất Soluto lại hoàn thiện đầy đủ hơn, ghế bọc da. Điểm đáng tiếc ở Soluto là điều hòa chỉnh cơ thay vì tự động như Attrage, nhưng thực tế thì ko ảnh hưởng gì nhiều
Bố trí hợp lý nên ko gian trong xe lẫn cốp xe Soluto thoáng, thậm chí cốp Soluto còn hơn Attrage tận 25l. Nếu bác là thể loại vác cả quê về nhà như nhà em thì nên để ý 1 chút phần cốp.
Kể cả nội thất bọc da ở Soluto cũng chỉn chu hơn, ko có những chi tiết thừa thãi kiểu lởm chởm như ở Attrage

Hạng B2
22/3/13
123
12
8
6
Xác nhận
confirm
kkk định mua xe vào nghe các bác bàn luận xong vẫn khó chọn quá =))

Hạng B2
11/3/13
186
10
18
Xác nhận
confirm
Tùy nhu cầu chính, hầu như các anh cũng chỉ là đưa ra ưu/nhược điểm 2 con cho chủ thớt chọn thôi, quan trọng vẫn là quyết định cuối cùng của chủ thớt

Hạng B2
8/4/13
142
10
18
Xác nhận
confirm
Tùy nhu cầu chính, hầu như các anh cũng chỉ là đưa ra ưu/nhược điểm 2 con cho chủ thớt chọn thôi, quan trọng vẫn là quyết định cuối cùng của chủ thớt
Soluto Luxury có khóa cửa tự động, ESP, HAC rồi. Attrage thì chưa. Còn lại cảm biến chống trộm, cam lùi 2 con đều tương đương nhau cả

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook