Tập Lái
7/3/20
1
0
0
20
Soluto bản AT luxury trông cũng ngon, nghe anh em trong các group tư vấn thì biết cùng chung khung gầm v động cơ với Hyundai Accent, giá lại rẻ hơn, chỉ ko biết nội thất có gì đặc biệt hơn ko?

Tập Lái
25/9/17
11
0
1
33
Soluto bản AT luxury trông cũng ngon, nghe anh em trong các group tư vấn thì biết cùng chung khung gầm v động cơ với Hyundai Accent, giá lại rẻ hơn, chỉ ko biết nội thất có gì đặc biệt hơn ko?
Con này có thay đổi lớn nhất ở so với bản deluxe là nội thất bọc da tone màu xám-đỏ, đẹp hơn nhiều so với tone xám trên bản deluxe. Khoang cabin cũng rộng rãi, thoải mái, nghe đâu là hàng top của phân khúc. Bản này có update thêm nút khởi động Start/Stop, cân bằng điện tử ESP, ga tự động cruise control. Smart-key ở bản này là available chứ không phải phụ kiện phải add-in thêm.
Ngoài ra về mặt giải trí trên con này cũng khá xịn: màn hình giải trí trung tâm dạng cảm ứng 7 inch tích hợp kết nối Android Auto và Apple CarPlay, hệ thống âm thanh 6 loa khá ngon

Tập Lái
23/9/17
20
0
1
34
Không biết bác ở khu vực nào chứ vụ xe thì ngoài xem mấy phần nội/ngoại thất, động cơ thì cũng nên cân nhắc thêm khoản bảo hành nữa. Ở HCM/HN thì không nói chứ chỗ khác thì tìm Misubishi lòi con mắt mà phụ tùng mà lại đắt nữa. KIA thì hầu như TP hay tỉnh thành nào cũng có, bảo hành, bảo dưỡng dễ hơn

Tập Lái
23/9/17
19
0
1
32
Đợt em có ra showroom xem, Attrage thấy có đổi mới ở cụm đèn còn lại gần như là giống bản cũ, thân xe cũng nhẹ hơn Soluto khoảng 100kg, đi cảm giác cứ nhẹ hẫng, ko đầm, ko an tâm cho lắm

Tập Lái
25/9/17
21
1
3
34
Trang bị của Mít khá ổn đó nhưng so với Soluto Luxury thì không bằng, nhất là cân bằng điện tử ESP với khởi hành ngang dốc HAC, bác tham khảo thêm nhé

25/9/17
14
0
1
32
Attrage bản mới thiết kế đẹp hơn hẳn, doanh số chắc sẽ khá hơn, nhưng về cơ bản thì khoản bảo hành của em này lại rất khó khăn. Bác xem chỗ bác có showroom ko, chứ ko mỗi lần hư hỏng, thay thế gì cũng khó lắm bác

Hạng B2
4/4/14
165
8
18
Hóng cruise control nay bản Luxury đã có :) KIA không làm anh em thất vọng

Hạng B1
12/5/15
85
1
8
42
Bác chủ thớt muốn gì đãi em chầu cafe em rv cho kk
Đùa chứ bản thân em thấy bác mua cho vợ đi hay bác đi? Nếu xét về ngoại hình thì Attrage đẹp, cá tính và hơi hướng thể thao. Nhưng tiếc là động cơ thì không được như cái dáng. Soluto thì hơi dừ 1 chút nhưng nội thất nghe bảo bản luxury update nhiều, không gian thoải mái hơn và riêng cái khoản động cơ 4 máy là thấy ăn đứt rồi. Mà thôi, cứ chọn theo mình thích là được, hỏi hỏi rối tung