Thảo Luận Chung Nên mua máy rửa xe online

Tập Lái
19/9/18
5
0
1
30
Có bác nào mua máy rửa xe online trên mấy trang lazada hay sendo chưa? có ai gặp tình trạng mua xong hàng bị lỗi không biết đem đến đâu bảo hành, gọi cũng ko biết gọi ai chưa?
Em thấy khi mua máy cái đó nên mua chỗ cửa hàng rõ ràng, dù giá nhỉn hơn tí có bảo hành rõ ràng, chứ mua rẻ quá, hư chả biết kêu ai

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/8/06
192
143
43
Tp.HCM
Thường em chỉ mua online những sản phẩm giá kg cao quá, và xác định nếu có bị lỗi thì bỏ thôi bác. Đừng mong chờ bảo hành hay đổi sp khác khi mua trên mạng, vì bác sẽ vừa bực mình vừa tốn thời gian nữa. À, em dùng máy rửa xe của hãng Karcher hơn 3 năm vẫn tốt lắm. Bác tham khảo xem.

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Có bác nào mua máy rửa xe online trên mấy trang lazada hay sendo chưa? có ai gặp tình trạng mua xong hàng bị lỗi không biết đem đến đâu bảo hành, gọi cũng ko biết gọi ai chưa?
Em thấy khi mua máy cái đó nên mua chỗ cửa hàng rõ ràng, dù giá nhỉn hơn tí có bảo hành rõ ràng, chứ mua rẻ quá, hư chả biết kêu ai https://sontunglam.vn/san-pham/may-rua-xe-mini-hiroma-nhat-ban
Quảng cáo cửa hàng thì mợ cứ tự nhiên, nhưng đừng dìm hàng các nơi khác không hay chút nào.
Tôi mua hàng online trên các trang Tiki, Adayroi, Lazada... từ con vis vài nghìn đồng đến cái laptop, TV hay ĐT hàng chục triệu, bảo hành không có vấn đề gì cả nếu mua đúng hàng chính hãng phân phối (trên giá bán có ghi rõ ràng).
Máy xịt rửa xe tôi còn 1 Makita, 1 Black&Decker mua trên mạng đây, vẫn OK nha.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.107
113
Quảng cáo cửa hàng thì mợ cứ tự nhiên, nhưng đừng dìm hàng các nơi khác không hay chút nào.
Tôi mua hàng online trên các trang Tiki, Adayroi, Lazada... từ con vis vài nghìn đồng đến cái laptop, TV hay ĐT hàng chục triệu, bảo hành không có vấn đề gì cả nếu mua đúng hàng chính hãng phân phối (trên giá bán có ghi rõ ràng).
Máy xịt rửa xe tôi còn 1 Makita, 1 Black&Decker mua trên mạng đây, vẫn OK nha.
em làm 1 cái iPhone 7 Plus chính hãng của FPT Trading, 1 cái TV Sony 40" do Lazada phân phối;
bảo hành 1-2 trên Lazada (gởi vnpost miễn phí), trả hàng 1-2 lần do trúng của hàng đểu (Lazada lại tận nhà thu lại đồ trả); tất cả đều êm... :)

Kinh nghiệm là mua đồ đắt tiền nên nhìn thật kỹ người bán; nếu hàng được bán chính thức bởi Lazada/Tiki... thì rất yên tâm; hoặc hàng chính hãng, có thể bảo hành ở bất kỳ trung tâm bh của hãng. :)

• Like
Reactions: zace4000
Hạng B2
14/2/11
403
119
63
Mua rồi mà khi rửa kéo dây điện và gắn nước phức tạp quá ....đem ra rửa xe bên ngoài , ngồi cafe ngta rửa hay hơn . Mấy bác đừng nên mua cái máy này nếu không chịu khó tỉ mỉ.

Hạng B2
8/8/06
192
143
43
Tp.HCM
Nếu đc bác sắm thêm máy hút bụi loại tốt và máy bơm khí nén xịt + bơm bánh nữa thì chăm xe thích lắm. Chỉ sợ bà cả càu nhàu thôi :))

• Like
Reactions: bacai
Hạng B1
9/1/18
93
30
18
Vung Tau
Nếu đc bác sắm thêm máy hút bụi loại tốt và máy bơm khí nén xịt + bơm bánh nữa thì chăm xe thích lắm. Chỉ sợ bà cả càu nhàu thôi :))
Lấy xe bả ra rửa, bả thấy xe sạch sẽ không càu nhàu đâu ông.