Hạng B1
10/11/15
61
38
18
41
Nên mua Mazda 2 hatchback hay Ford EcoSport Titanium?
Chào các bác, Em đang cân nhắc mua chiếc xe đầu tiên nên cần các cụ tư vấn. Về kiểu dáng thì em không thích sedan, còn lại đều ok hết. Em cũng không quan trọng gầm cao hay gầm thấp, chỉ là vấn đề
trang bị an toàn, tiện nghi ở mức đủ chấp nhận được. Vì vậy em duyệt được 2 em này cùng tầm giá sau biển khoảng 720 triệu.

Giờ em đang lăn tăn giữa ưu và nhược điểm giữa 2 em này (bỏ qua vấn đề gầm cao của EcoSport). Mong các cụ cho em ý kiến tham khảo nhé. Cảm ơn các bác. !!![pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng B1
10/11/15
61
38
18
41
Mình thấy bác này đăng có vẻ khá nhiều lần rồi mà chưa chốt?
theo được biết thì bác là sales Ford miền bắc đúng k?

Thưa với bác là em chẳng phải sales siếc gì ở đây cả. Em chỉ là người mua xe thôi. Lý do em chưa chốt được là bởi vì cái giá trị xe nó là cả tài sản lớn với gia đình em. Nên em vẫn phải đắn đo suy nghĩ thôi ạ. Các bác nhiệt tình thì tư vấn giúp em. Nếu không thích thì xin bỏ qua giúp ạ.
Thank you.

Hạng B2
28/7/14
176
70
28
Thưa với bác là em chẳng phải sales siếc gì ở đây cả. Em chỉ là người mua xe thôi. Lý do em chưa chốt được là bởi vì cái giá trị xe nó là cả tài sản lớn với gia đình em. Nên em vẫn phải đắn đo suy nghĩ thôi ạ. Các bác nhiệt tình thì tư vấn giúp em. Nếu không thích thì xin bỏ qua giúp ạ.
Thank you.
Hình như anh ở Hà Nội ạ, Anh mong muốn là chiếc Ecosport Titanium và giao xe tại Hà Nội, Vậy anh đã nhận được báo giá tốt nhất chưa, Nếu chưa anh gọi em để trao đổi thông tin anh nhé.

Thân anh,

Attachments

Hạng B1
10/11/15
61
38
18
41
Hình như anh ở Hà Nội ạ, Anh mong muốn là chiếc Ecosport Titanium và giao xe tại Hà Nội, Vậy anh đã nhận được báo giá tốt nhất chưa, Nếu chưa anh gọi em để trao đổi thông tin anh nhé.

Thân anh,

Bác inbox giúp mình xem giá bán đã bao gồm chi phí vận chuyển ra HN nhé.
Tks bác.

Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
hay bác quất bé ecosport đăng ký 24/1/15 đi 28k màu đen không? bản titanium 7 túi khí, sunroof đồ chơi đầy đủ, xe f1 đi học mà năm tới đi xe bus trường nên em định tháng 8 bán vì dư xe, nhưng em lại ở SG nên bác máu sẽ nhờ mấy chuyên gia xem giùm

Hạng B1
10/11/15
61
38
18
41
hay bác quất bé ecosport đăng ký 24/1/15 đi 28k màu đen không? bản titanium 7 túi khí, sunroof đồ chơi đầy đủ, xe f1 đi học mà năm tới đi xe bus trường nên em định tháng 8 bán vì dư xe, nhưng em lại ở SG nên bác máu sẽ nhờ mấy chuyên gia xem giùm

Thanks cụ. Nhưng em thích em còn trinh và trắng tinh khôi như Ngọc Trinh cơ bác ạ :)

Hạng B2
22/7/16
207
126
43
Bốn bể là nhà
vwsaigon.com
Chào các cụ,

Em đang cân nhắc mua chiếc xe đầu tiên nên cần các cụ tư vấn.
Về kiểu dáng thì em không thích sedan, còn lại đều ok hết.
Em cũng không quan trọng gầm cao hay gầm thấp, chỉ là vấn đề
trang bị an toàn, tiện nghi ở mức đủ chấp nhận được.
Vì vậy em duyệt được 2 em này cùng tầm giá sau biển ở HN khoảng 720 triệu.

Giờ em đang lăn tăn giữa ưu và nhược điểm giữa 2 em này (bỏ qua vấn đề gầm cao của EcoSport). Mong các cụ cho em ý kiến tham khảo nhé. Cảm ơn các cụ.
Em chia sẽ với bác một tý nhé

Đầu tiên bác phải xác định cái nhu cầu của bác là gì rồi bác hãy chọn xe. Em thấy bác sắp chốt xe rồi mà bác còn đắn đo giữa dòng Hatchback và Crossover (Ecosport) thế là không được đâu. Bác đi mua xe mà còn lăn tăn chưa biết kiểu dáng nào phù hợp thì dễ bị Sales "quay" lắm.

Giờ bác phải tự trả lời bản thân, bác mua xe với mục đích gì. Em Vd một vài câu hỏi bác tự trả lời bản thân nhé. Bác thường dùng xe đi trong phố hay ngoại ô? Cung đường nhà bác đến chỗ bác làm là đường đẹp hay đang thi công, đường có hay bị tắt không?

Theo cá nhân em thì dòng Hatchback khá là tiện lợi đi trong phố, còn dòng Crossover thi di chuyển khó hơn 1 tý nhưng được cái gầm cao đi đường lòi lõm nó ổn hơn. Còn về tiện nghi hay là những nhu cầu khác em nghĩ chắc bác cũng đắn đo suy nghĩ nhiều rồi

Chúc bác mau lấy vợ 2 nhé :D

Hạng B1
10/11/15
61
38
18
41
Em chia sẽ với bác một tý nhé

Đầu tiên bác phải xác định cái nhu cầu của bác là gì rồi bác hãy chọn xe. Em thấy bác sắp chốt xe rồi mà bác còn đắn đo giữa dòng Hatchback và Crossover (Ecosport) thế là không được đâu. Bác đi mua xe mà còn lăn tăn chưa biết kiểu dáng nào phù hợp thì dễ bị Sales "quay" lắm.

Giờ bác phải tự trả lời bản thân, bác mua xe với mục đích gì. Em Vd một vài câu hỏi bác tự trả lời bản thân nhé. Bác thường dùng xe đi trong phố hay ngoại ô? Cung đường nhà bác đến chỗ bác làm là đường đẹp hay đang thi công, đường có hay bị tắt không?

Theo cá nhân em thì dòng Hatchback khá là tiện lợi đi trong phố, còn dòng Crossover thi di chuyển khó hơn 1 tý nhưng được cái gầm cao đi đường lòi lõm nó ổn hơn. Còn về tiện nghi hay là những nhu cầu khác em nghĩ chắc bác cũng đắn đo suy nghĩ nhiều rồi

Chúc bác mau lấy vợ 2 nhé :D

Cảm ơn bác đã tâm huyết góp ý.
Thực ra cung đường đi lại hàng ngày (đi làm) của em toàn đường ngon thôi, nên không phải lo chuyện gầm thấp hay cao ạ. Điều em lăn tăn nhất là độ thoải mái và không gian bên trong xe. Có vẻ như Ecosport đang rộng và thoải mái hơn thì phải.