Hạng B2
29/2/12
397
45
28
TP HCM
Nên mua Mazda 3 2020 hay Mazda 6 Premium khi chênh 50 triệu đây các bác?

Em đang đau đầu với 2 em này. Các bác tư vấn giùm em nên lựa chọn em nào ạ ?​
Về giá thì Madza 6 Premium cao hơn tầm 50 triệu. Nhưng thiết kế thì em thích em Mazda 3 2020 hơn.

Tóm lại nên mua em nào ạ?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
6/11/19
88
16
3
26
Nói về công nghệ trang bị thì mẫu mazda 3 pre AN không thua kém gì mazda 6 cả. Khác biệt ở đây là xe hạng C vs hạng D (chiều dài, kích thước và động cơ). Còn về nội thất, ngoại thất tùy vào cách nhìn của mỗi người. Còn về cảm giác lái, độ ồn của md3 đã cải thiện rất tốt rồi ạ. E vote 1 vé cho mazda 3, suy nghĩ " xe hạng C là sẽ cỏ" cũng cần phải loại bỏ từ từ r ạ.

Tập Lái
27/11/19
21
4
0
26
Theo em thì tùy theo nhu cầu của bác nữa, bác muốn nhỏ gọn tiện duy chuyển trong thành phố mà xe có đủ công nghệ thì bác mua m3 là hợp lý. Còn bác hay đi gặp khách hàng chạy đường trường nhiều thì m6 lại cho bác sự sang trọng, khoang xe rộng rãi...

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Em đang đau đầu với 2 em này
Các bác tư vấn giùm em nên lựa chọn em nào ạ
Về giá thì madza 6 premium cao hơn tầm 50 triệu
Nhưng thiết kế thì em thích em mazda 3 2020 hơn
Tóm lại nên mua em nào ạ

Cầm lái xe hạng D xong quay lại xe hạng C thì cảm giác sẽ hụt hẫng lắm. Người nhà ngồi sau còn hụt hẫng hơn người cầm lái. :D

KNG
Tập Lái
19/7/13
26
51
13
TP.HCM
Nhìn cái giá mới thấy ngán thiệt. Dù giá cao mà 2 bản thấp vẫn không có cửa sổ trời này nọ, nhìn kém sang vãi luôn.
Nhưng thật sự thì lái sẽ ổn hơn vì bản M3 này có 1 số công nghệ lái mới, giảm cảm giác khó chịu cho người đi chung mà M6 chưa có.

• Like
Reactions: Msbinh
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Mẫu mã tùy cảm nhận của mỗi người. Nhưng class C & D thì mãi không thay đổi được, M6 bản thấp nhất vẫn cho cảm giác của con xe D chứ chưa nói bản Pre nhé bác.

Đúng là thiết kế con M3 mới này quá tuyệt, nhưng thời gian cũng sẽ trở nên bình thường thôi. Chỉ nên so sánh C & C như M3/Altis/Civic còn lên D thì không nên so sánh.

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Khi ngồi hạng D nhiều bác sẽ ko có lý do gì để chọn hạng C lại còn thuộc dạng trật nhất phân khúc
Vote mazda 6
Còn ngoại hình m3 mới ngoài đời thấy cũng bình thường, con hatchback còn méo mó

• Like
Reactions: Msbinh