Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Volvo bây giờ thuộc sở hữu của người TQ, nhưng hãng vẫn hoạt động theo những tiêu chí cốt lõi của họ và đang có nhiều chuyển biến tích cực để đưa vị thế thành 1 hãng xe sang. Những mẫu mới của Volvo trong 3 năm trở lại đây như XC90, XC60, XC40, S60, S90 được đánh giá cao về thiết kế cả nội và ngoại thất, chất lượng và độ an toàn thì được khẳng định lâu nay rồi. Thậm chí Volvo còn đang có dự án phát triển xe điện hiệu suất cao là Polestar cũng thu hút được rất nhiều sự chú ý. Theo mình thì mua cái xe phục vụ cho cá nhân và gia đình thì tốt nhất vẫn nên đến thẳng showroom để trải nghiệm và có cảm nhận chứ ko vì lời đồn hay vì nó thuộc sở hữu của TQ nên ko đáng tin cậy và bỏ qua.

Hạng D
29/6/15
4.923
15.788
113
39
Thánh này k biết có phải sale honda không. Thấy nhảy vô topic nào cũng chê xe của hãng khác được. chỉ mổi cái city của thánh là ngon. Láo ngáo thánh đem City đi so với Mer E cũng nên. Vl quá thánh ơi. bớt bớt lại nha. Kinh doanh thì cũng phải có tâm có đức một chút nha.
Bác kiếm khắp cái diễn đàn này, xem mình khen con city với mẹc E khi nào nhuể!? Còn xe hãng nào cũng chê là chê ntn nhuể!? Chả có chiếc nào dành cho tất cả hếch, chỉ có xe phù hợp với nhu cầu của người mua hay ko thôi nga hơm.
Còn sâu thì mình ko có làm sâu nghen, mình chỉ cày crabbike bằng wave tàu thôi à :D

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Dòng 5GT xem review không được đánh giá cao ở Châu Âu, có lẽ vì thế mà BMW ra dòng 6GT thay thế. Còn GLC Coupe kiểu dáng lạ, nhưng em nghĩ bác cũng nên cân nhắc Volvo V90 hoặc XC60 trong tầm giá đó
Vì seri6 đổi lên thành seri8 nên BMW muốn tách biệt dòng GT lên 6 để phân biệt rõ với Seri5.

Hạng B2
10/3/16
458
313
63
Kiên Giang
Gặp e thay vì chơi GLC coupé e rướn miến nửa chơi ngay con bự hơn Q7 2.0 cho phê.
Thôi e về cày con ỉn ghẻ tiếp đây :D:D:D

Hạng C
22/3/16
972
9.022
93
Dòng 5GT xem review không được đánh giá cao ở Châu Âu, có lẽ vì thế mà BMW ra dòng 6GT thay thế. Còn GLC Coupe kiểu dáng lạ, nhưng em nghĩ bác cũng nên cân nhắc Volvo V90 hoặc XC60 trong tầm giá đó
KO đánh giá cao vì châu âu sở thích khách hàng khác vn, 5GT là chính là con 7, với tầm tiền mua 5Gt thì ng ta mua hẳn 7 hoặc X5 chứ 5Gt như xăng pha nhớt.

Còn ở VN thì khác, mua 5GT giá rẻ hơn 7 rõ ràng, hơn nữa VN ko có nhiều lựa chọn. Tốt nhất mua xe cứ ra showroom để cho mông nó thử, chứ đọc review thì mua xe giấy cho nhanh

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Review nó cũng chỉ là 1 kênh để tham khảo khi quyết định mua xe thôi bác. Đã mua xe đến tầm này, đa phần đã có kinh nghiệm, nên em nghĩ chẳng mấy ai mua xe vì lời đồn hay chỉ xem review rồi đi mua cả. Trải nghiệm thực tế để có cảm nhận của cá nhân mới là quan trọng nhất.