Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Em đang phân vân giữa 2 dòng này tuy biết so sánh hơi khập khiễng nhưng mong các vị cao nhân thánh tăng cho em lời hồi đáp.

Về nhiên liệu S có quá hao so vs E.

Về vận hành S có quá to để tự lái hay không, em tự lái không có tài xế về tính chất riêng tư.

Có nên mua S450 lux form cũ hay mua E300 form mới, riêng em thấy E300 dàn đèn nhìn xấu ghê luôn o có nét riêng gì hết nhìn bên ngoài o khác gì xe Hàn, lại nghe đâu có phốt lỗi hộp số của bác nào trong OS mình nữa.

Nên mua Mercedes S450 Lux 2020 form cũ hay E300 2021 form mới?
*Ảnh minh họa

Em xin đạ tạ!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Acepbtn
Hạng B2
24/5/21
100
64
28
33
Bạn đi E bước ra người ta biết bạn là chủ xe. Còn bạn đi S bước ra họ nghĩ bạn là tài xế. Bạn nên ra showroom test thì sẽ có quyết định dễ dàng hơn. Xe to hơn thì cảm giác lái cũng sẽ khác nhau, nếu nói để tự lái thì E class sẽ cho cảm giác lái sướng hơn S nhiều. Còn nếu để hưởng thụ thì ngược lại

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
31/5/07
292
209
43
Bạn đi E bước ra người ta biết bạn là chủ xe. Còn bạn đi S bước ra họ nghĩ bạn là tài xế. Bạn nên ra showroom test thì sẽ có quyết định dễ dàng hơn. Xe to hơn thì cảm giác lái cũng sẽ khác nhau, nếu nói để tự lái thì E class sẽ cho cảm giác lái sướng hơn S nhiều. Còn nếu để hưởng thụ thì ngược lại
Em tự lái (hầu như chạy 1 mình), đã chạy w213 tầm 3 vạn km và w222 tầm 4 vạn km, vẫn thích S hơn :)

Hạng B2
24/5/21
100
64
28
33
Em tự lái (hầu như chạy 1 mình), đã chạy w213 tầm 3 vạn km và w222 tầm 4 vạn km, vẫn thích S hơn :)
có lẽ giữa các dòng sedan thì sự khác biệt về cảm giác lái sẽ không đáng kể. Bữa mình phân vân giữa x7 và x5 tương tự chủ thớt, ban đầu cũng nghiêng về x7 vì thích ngoại thất và nội thất hơn. Nhưng test xong cả 2 mình quyết định lấy x5 liền vì cảm giác lái so với x7 là quá khác biệt, khả năng đánh lái khi vào cua hay xào chẻ xe chắc nịch, cảm giác lái cũng thật hơn nhiều. Mình khuyên chủ thớt nên ra showroom trải nghiệm thì sẽ dễ đưa ra sự lựa chọn hơn

Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
Bác chuẩn người đã từng dùng qua 2 chiếc kích cỡ khác nhau này.
Em hồi đấy cũng nghĩ xe tốn tiền hơn, máy lớn hơn, thì chắc lái ổn hơn.
Hoá ra không phải vậy. Ở tốc độ dưới 50, hai xe này không khác gì nhau chút nào.
Khi tốc độ trên 50, xe S cảm thấy như tàu hoả đang kéo theo đoạn thân dài to lớn phía sau, còn xe E cảm thấy vẫn rất nhẹ khi lao tới.
(Em đang nói ở máy 3.0 thôi chứ máy V8 V12 thì không biết, cũng ít ai mua những máy này).
Em đang phân vân giữa 2 dòng này tuy biết so sánh hơi khập khiễng nhưng mong các vị cao nhân thánh tăng cho em lời hồi đáp.

Về nhiên liệu S có quá hao so vs E.

Về vận hành S có quá to để tự lái hay không, em tự lái không có tài xế về tính chất riêng tư.

Có nên mua S450 lux form cũ hay mua E300 form mới, riêng em thấy E300 dàn đèn nhìn xấu ghê luôn o có nét riêng gì hết nhìn bên ngoài o khác gì xe Hàn, lại nghe đâu có phốt lỗi hộp số của bác nào trong OS mình nữa.

View attachment 2620108*Ảnh minh họa

Em xin đạ tạ!
Bác Bình Béo nói đúng boong cái vụ lái của E và S đấy bác. Nếu là người tín đồ đam mê tốc độ thì không lấy S được đâu, phải lấy E thôi, C cũng không được.
Có điều về ngồi ghế đệm salon phía sau thì chỉ có S. Hình như ngoài cỡ S ra mấy xe cỡ khác hoặc SUV đều không có cái ghế salon như S. Xe E không làm vì không đủ chỗ làm cái ghế đó.
Ngồi ghế salon nó khác hẳn ghế xe hơi thông thường lắm.
Về nhiên liệu thì thấy S hao hơn nhiều so với E, nhiều đó, với cái W222 và W212.
Còn mấy đời sau thì em không biết.
Có vụ lạ là hình như 2 bình xăng của E và S đều 80 lít như nhau đấy.
Về đèn thì đúng rồi, đèn xe E công nhận xấu quá. Mấy cái đèn xe Mercedes em thấy sáng thì đúng nhưng hình thù thì chả đẹp.
Trước giờ chỉ thấy mỗi đèn trên xe E W212 là đẹp nhất. Giờ xe đó hết sản xuất không còn được thấy con mắt E đó nữa hic

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
có lẽ giữa các dòng sedan thì sự khác biệt về cảm giác lái sẽ không đáng kể. Bữa mình phân vân giữa x7 và x5 tương tự chủ thớt, ban đầu cũng nghiêng về x7 vì thích ngoại thất và nội thất hơn. Nhưng test xong cả 2 mình quyết định lấy x5 liền vì cảm giác lái so với x7 là quá khác biệt, khả năng đánh lái khi vào cua hay xào chẻ xe chắc nịch, cảm giác lái cũng thật hơn nhiều. Mình khuyên chủ thớt nên ra showroom trải nghiệm thì sẽ dễ đưa ra sự lựa chọn hơn
Thề là bác đúng lắm luôn.
Các xe X7 với S thì nhất định phải ngồi chứ không dành cho người đam mê tốc độ đâu, cảm giác lái là quá khác biệt với X5 và E.