Hạng F
3/10/15
9.818
12.057
113
Là những xe sản xuất sau 2021, thí dụ như xe Euro4 gắn thêm bầu khí lọc tức là cơ cấu xe thay đổi để lên Euro5. Do đó thì tuỳ vào nhà sản xuất , chỉ là cắt vài món mà VN không cấm.

Vấn đề là do quốc gia, nếu như nó cấm kiểu như E, thì chỉ chạy loanh quanh làng xã chứ không vào thành phố lớn được. Để tránh tình trạng ô nhiểm
Thí dụ như xe xăng trước 2005, xe dầu trước 2010 đều không được vào thủ đô từ tháng 6 /2021, nhưng có thể đến vòng đai 2 (thí dụ ở Paris)

Thân các bác muốn tìm hiểu về ô nhiểm môi trường.

Còn xe 2B em không có xữ dụng cho nên không biết, nhưng có thể tư vấn bạn bè, trên mạng cũng được.
Thế thì xe từ phát thải Euro V không có làm sao để nhả ra Euro VI được nữa à bác.
Nhưng thôi bác nói thế thì 15 năm nữa em vẫn chạy ngoài ngoại ô được, cũng an ủi.
Chạy phà phà bác ơi. Nó chỉ bắt buộc xe mới mua phải đạt chuẩn thôi. Còn xe cũ thì chỉ bắt buộc xe còn Euro 1 phải nâng lên euro 2. Xe V thì 10 15 năm nữa chắc j còn chạy dc :D
Xe đang Euro 1 làm sao nâng lên Euro 2 bác nhỉ hic.
15 năm nữa ráng chạy ngoại ô vậy.

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Thế thì xe từ phát thải Euro V không có làm sao để nhả ra Euro VI được nữa à bác.
Nhưng thôi bác nói thế thì 15 năm nữa em vẫn chạy ngoài ngoại ô được, cũng an ủi.

Xe đang Euro 1 làm sao nâng lên Euro 2 bác nhỉ hic.
15 năm nữa ráng chạy ngoại ô vậy.
Xe Euro 4 chỉ việc nâng cấp bầu lọc khí thải là có thể vô tư lên Euro 5 thôi bác. quan trọng nữa là xăng, nên chắc xe về VN dc điều chỉnh lại cảm biến khí thải để nó k nhảy cá vàng rồi. chứ xe thì V mà xăng toàn III với IV.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco