Tập Lái
26/2/16
2
0
1
34
Bố em sắp hỗ trợ cho em 1 con xe tầm tiền khoảng 1,5 - 2,5 tỷ. Nhu cầu để đi lại trong thành phố, lâu lâu đi chơi xa thôi chứ không phải vì công việc. Vấn đề là hai bố con cứ tranh luận mãi giữa SUV (5 chỗ) và Sedan. Em còn trẻ nên rất thích kiểu dáng nhỏ gọn, thể thao của Sedan (em còn nghe nhiều người nhận xét là xe 4 chỗ gầm thấp nhìn nó vẫn sang trọng hơn gầm cao nhiều). Bố em thì lại khăng khăng nên mua SUV vì lý do xe gầm cao đi an toàn hơn, đi đường dài đỡ mệt hơn, nếu lâu lâu có đi gia đình 5 người thì ngồi cũng rộng rãi thoải mái hơn. Vậy SUV có thật sự an toàn hơn Sedan không các bác? Các bác có thể tư vấn giúp em những ưu điểm của Sedan để thuyết phục bố em không ạ (vì mua về thì phần lớn là em chạy thôi)?

Em dự định mua 1 trong 3 hãng BMW, Audi hoặc Mercedes. Các bác có thể tư vấn giúp em nên mua xe nào (cả Sedan lẫn SUV) trong tầm tiền của 3 hãng này được không ạ? Sedan thì em đang phê BMW 3 Series với Audi A4 đời mới 2016, còn SUV thì Q5 nhìn có vẻ đẹp và nhã nhặn nhất.

Cám ơn anh em trong diễn đàn rất nhiều ạ.

Tập Lái
17/2/16
27
9
3
Nhiều tiền quá e chưa có trải nghiệm dc dòng cao cấp đó bao giờ hehe
nên chịu ko dám tư vấn em đi con cao nhất Ford everest new xem sao thấy nó chuẩn giá nhưng phiên bản đắt nhất có 1,6 tỉ vẫn ngoài khung của bác . :3danbanh:

• Like
Reactions: TR07
Tập Lái
26/2/16
2
0
1
34
Em cũng chưa được trải nghiệm nên cũng bỡ ngỡ quá, muốn hỏi ý kiến các bác trong diễn đàn mà chờ mãi ko thấy các bác chia sẻ em chút kinh nghiệm :(

Hạng B1
4/2/16
65
22
8
34
Bố bác nói đúng đấy, SUV rộng rãi hơn sedan xíu gầm cao lỡ có lụt cũng đỡ =)) với độ an toàn cũng cao hơn chút còn về mấy mặt khác thì bên suv lại thua sedan :D