Tập Lái
15/6/15
4
1
3
30
traxanhviet.com
Em đang cần đổi điện thoại nhưng vẫn đang phân vân không biết nên mua Sony Xperia Z3 Au hay Bphone. Thực tế thì Sony vẫn là hãng nổi tiếng về điện thoại, con sony này cũng khá tốt, chụp ảnh 20.7 mpx, thiết kế đẹp, chống chịu nước, chịu và đập với giá 7.000.000 em nghĩ là cũng khá hợp lý. Còn Bphone thì của BKAV ra mắt lần đầu tiên nên cũng chưa biết thế nào. Các bác cho em ý kiến với
Thông tin sơ sơ về 2 dòng điện thoại này:
Sony Xperia Z3 Au:
Sony Xperia Z3 bản quốc tế sở hữu một màn hình quá xuất sắc, vì vậy mà không có lý do gì để Sony Xperia Z3 Nhật lại làm bạn thất vọng khi các thông số kỹ thuật là như nhau. Máy vẫn sở hữu màn hình IPS FullHD (1920 x 1080 pixel) với kích thước 5.2 inch.
Tấm nền IPS giúp màn hình trong và nổi bật, góc nhìn ở mức tuyệt đối. Các công nghệ hiển thị độc quyền như Triluminos Display hay X-Reality cũng không thể thiếu trên Sony Xperia Z3 Nhật. Một điểm mạnh trên màn hình của máy là độ sáng cực cao. Việc sử dụng máy ngay cả dưới trời nắng gắt cũng trở nên rất dễ dàng
còn Bphone thì em chưa nắm được nhiều thông tin. Mong nhận được tư vấn từ mọi người