Tập Lái
12/1/09
7
4
3
Nên mua xe Audi ở đâu là tốt nhất?

Chào các bạn gia đình mình đang có dự định mua xe và mình rất thích chiếc Audi A6 2.0. Mình tham khảo nhiều nơi thì thấy chính hãng Starting Price chưa có options gì đã gần 2.2 tỷ, trong khi ở các salon bên ngoài thì tầm 1.9-2.0 tỷ nhưng đã có kha khá options kèm theo.
[pagebreak][/pagebreak]
Vậy mình định chọn mua ở salon nên định hỏi các bạn ở Sài Gòn có salon nào uy tín và có giá tốt nhất không ạ? Tại mình ở Đà Nẵng nên không rành ở trong đấy, trong khi ở Đà Nẵng lại không có nhiều nơi để mua xe lắm. Thanks các bạn!

Tập Lái
6/8/14
6
3
3
42
Bác mua xe chính hãng thì phải lặn lội ra Hà Nội hoặc vào thành phố HCM thì mới mua được, sau này bảo hành bảo trì cũng hơi vất vã tí. Mua 2.2 tỷ, xong xuôi giấy tờ cũng ngót ngét 2.5 tỷ
Mua xe từ các salon ngoài thì chủ yếu là xe nhập lướt, hoặc xe cũ trong nước..giá sẽ tốt hơn, bù lại sẽ không an tâm, đảm bảo về chất lượng, giá trị của xe... bác nên tham khảo thêm nhé

Hạng C
12/10/09
558
84
28
39
Sài Gòn
theo em bác bay vào SG một chuyến,lướt quá các showroom và chính hãng,sau đó bác hãy quyết định.

Tập Lái
12/1/09
7
4
3
thật ra mua xe chính hãng thì cũng ko đc hưởng cái gì cả các bác ạ. Tại vì ko lẽ mỗi lần gặp chuyện gì là vác cả con xe vào HN hay HCM để bảo hành... ở miền trung chẳng có cái dealer nào của Audi cả. Hic

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Vn có một cái vô cùng khó là thích xài hàng xịn nhưng chưa chắc đã được hoặc tốn kém gấp đôi, 3 lần giá trị món hàng đấy.
Haiz buồn quá.

• Like
Reactions: fabiola
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Bác mua xe chính hãng thì phải lặn lội ra Hà Nội hoặc vào thành phố HCM thì mới mua được, sau này bảo hành bảo trì cũng hơi vất vã tí. Mua 2.2 tỷ, xong xuôi giấy tờ cũng ngót ngét 2.5 tỷ
Mua xe từ các salon ngoài thì chủ yếu là xe nhập lướt, hoặc xe cũ trong nước..giá sẽ tốt hơn, bù lại sẽ không an tâm, đảm bảo về chất lượng, giá trị của xe... bác nên tham khảo thêm nhé

Khi xe gặp "ngoại thương" trầy xướt thì không sao, nhưng bị "nội thuơng" máy móc điện .. thì mua xe chính hãng là tốt nhất , nghe đâu Audi chuẩn bị có show room ở Đà Nẵng thì phải :). Hiện nay xe mới chỉ có chính hãng thôi, còn ở ngoài đa phần ...xe cũ :(