Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Nên mua xe hãng nào để dễ bảo trì thay thế phụ tùng ?
*Ảnh minh họa

Như tít các cụ ạ, nghe nói Mẹc xịn nhưng lúc thay thế phụ tùng phải chờ lâu lắm không biết có đúng không các cụ ?

Và em nghĩ chắc Toyota và Honda thì dễ tìm phụ tùng và thay thế nhanh ạ ?

Last edited by a moderator:
16/8/19
173
123
43
Nếu sửa hãng thì em vote Vinfast, phụ tùng giá rất rẻ, mỗi tội thay gì thì phải vào hãng chứ ngoài không có bán. Nhanh thì còn tùy vì nếu sẵ hàng thì thay liền mà không thì phải đợi nhập từ nhà máy về.
Còn sửa gara thì Toyota, phụ tùng bao la bạt ngàn và nhiều giá tiền

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Thứ nhất, bác đang từ Mercedes tuột cái ào xuống Toyota, Honda
Thứ hai, đã ngắm tới Mercedes rồi thì thiết nghĩ bác ở tầng lớp có tiền rủng rỉnh rồi, thiết nghĩ nữa chuyện sửa chữa chỉ là cỏn con, chiếu lý bác phải quan tâm tới chuyện hưởng thụ cái xe ra sao, cái sung sướng như thế nào. đằng này ...

Không biết bác có thật lòng muốn tư vấn không chứ mình ko thấy sự chân thành trong bài của bác. Xin lỗi mình đi ra mà không để lại lời tư vấn nào nhé
:)

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Như tít các cụ ạ, nghe nói Mẹc xịn nhưng lúc thay thế phụ tùng phải chờ lâu lắm không biết có đúng không các cụ ?
Và em nghĩ chắc Toyota và Honda thì dễ tìm phụ tùng và thay thế nhanh ạ ?
Có tiền không? Nhanh chậm phụ thuộc vào tiền.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.207
113
Pháp
Nói chung thì .... Đồ Đức không đắt , nhưng không biết vì sao về VN đội lên dử dội.
Nếu như bác chủ thớt có ai đó ở tây âu gửi qua xách tay (hàng nhẹ) , nếu trả bằng Paypal ... thí dụ thì đồ sẽ rẽ hơn nhiều.
Xe Đức thì có lẽ đắt lúc mua, nhưng các phụ tùng bảo trì thường xuyên thì rẽ rề (cùng phân khúc) và đôi khi cũng có thể ráp được cho nhau (em từng thử nắp bình xăng, bố thắng VW, Opel giống nhau /tuỳ loại, tuỳ chiếc).

Em có thằng bạn làm việc ở VN có chiếc Mer .... nó nói ba nó cầm tay đem về nguyên bộ ... ly hợp ...vì ở VN quá đắt (chuyện nầy đã lâu rồi) . Do đó bác chủ thớt đừng lo nhiều

• Like
Reactions: cuongln
Hạng D
24/2/20
4.489
7.413
113
37
đã có tiền để chơi mec thì bác chủ rủng rỉnh tiền rồi sao lại phải lo về vấn đề phụ tùng nhỉ, bác nên suy nghĩ hưởng thụ cái xe như thế nào mới đúng chứ, còn nếu cứ lăn tăn thì đi grab cho khỏe người.

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Foture thì cứ phe tu nơ,, Phò mà dứt hoy bác,,, nick Phò mà hỏi vu vơ qài

Tập Lái
11/3/21
13
9
3
Chào các bác. Cho em hỏi ké. Giờ có nên mua con is250c này không ạ? Liệu nó còn ổn định và ít phải bảo dưỡng ko ạ? Cảm ơn các bác.

Nên mua xe hãng nào để dễ bảo trì thay thế phụ tùng ?

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Kiểu chịu chi tiền là thay được nhanh à bác ? Chỉ sợ là tới lúc có tiền cũng k có hàng thay thôi á.
Với câu hỏi của bác ở post #1 và post này thì không phải sợ hãi gì vì không có tiền mua Mẹc đâu.